पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यानंतर, भारत मोठ्या प्रत्युत्तराच्या कारवाईची तयारी करत आहे. Rajnath Singh
विशेष प्रतिनिधी
भारताचे संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह रविवारी दिल्लीतील बकरवाला आनंदधाम आश्रमात सनातन संस्कृती जागरण महोत्सवात सहभागी झाले होते. या व्यासपीठावरून संरक्षणमंत्र्यांनी पहलगाम हल्ल्याबद्दल पाकिस्तानला इशारा दिला. ते म्हणाले की, संरक्षण मंत्री म्हणून देशाच्या सीमांची सुरक्षा सुनिश्चित करण्यासाठी माझ्या सैनिकांसोबत काम करणे ही माझी जबाबदारी आहे. तुम्हाला जे हवे ते पंतप्रधान मोदींच्या कार्यकाळात होईल.
एका कार्यक्रमादरम्यान राजनाथ सिंह म्हणाले की, देशाविरुद्ध डोळे वटारणाऱ्यांना योग्य उत्तर देणे ही त्यांची जबाबदारी आहे. तुम्ही सर्वजण आपल्या पंतप्रधानांना चांगले ओळखता. तुम्हाला त्यांच्या कामाच्या शैलीची पूर्ण जाणीव आहे. तुम्हालाही ते माहीत आहेत.
पहलगाम दहशतवादी हल्ल्याचा एनआयएचा तपास सुरू आहे. याअंतर्गत, अनंतनागमध्ये २५ हून अधिक स्थानिक पर्यटक मार्गदर्शकांची चौकशी केली जात आहे. स्थानिक लोकांच्या मदतीशिवाय हा हल्ला होऊ शकला नसता, असे तपास यंत्रणांचे मत आहे. दहशतवाद्यांना आत येण्यास आणि बाहेर पडण्यास मदत करणाऱ्या ओव्हरग्राउंड वर्करचा शोध एजन्सी घेत आहेत.
पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यानंतर, भारत मोठ्या प्रत्युत्तराच्या कारवाईची तयारी करत आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी तिन्ही लष्कर प्रमुखांची भेट घेतली आणि परिस्थितीची पाहणी केली. पंतप्रधान म्हणाले की, ‘ज्यांनी हल्ल्याचा कट रचला त्यांना त्यांनी कल्पना केली असेल त्यापेक्षा मोठी शिक्षा दिली जाईल.’ याअंतर्गत लष्करी तयारी तीव्र करण्यात आली आहे.
पाकिस्तानवर राजनैतिक आणि आर्थिक पातळीवरही दबाव आणला जात आहे. देश पाकिस्तानविरुद्ध निर्दोष नियोजनात गुंतलेला आहे. यासाठी एक व्यापक रणनीती तयार केली जात आहे. यामध्ये धोरणात्मक संयम आणि राजनैतिक दबाव यावर भर देण्यात आला आहे.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App