दोन्ही समुदायांमधील संघर्षावर तोडगा काढण्यासाठी ही बैठक आयोजित करण्यात आली होती.
विशेष प्रतिनिधी
इंफाळ : Manipur मणिपूरमधील अशांततेमुळे देशभरातील राजकारण तापले आहे. हिंसाचार सुरू झाल्यापासून आरोप-प्रत्यारोपांचे राजकारण शिगेला पोहोचले आहे. दरम्यान, केंद्र सरकार आता या हिंसाचाराला आळा घालण्यासाठी कृती करताना दिसत आहे. शनिवारी, केंद्राने मणिपूरमधील मैतेई आणि कुकी समुदायांच्या प्रतिनिधींसोबत एक महत्त्वाची बैठक घेतली आहे. या बैठकीत कायदा आणि सुव्यवस्था राखणे आणि दोन्ही समुदायांमध्ये शांतता प्रस्थापित करण्यावरही भर देण्यात आला.Manipur
मे २०२३ मध्ये सुरू झालेल्या दोन्ही समुदायांमधील संघर्षावर तोडगा काढण्यासाठी ही बैठक आयोजित करण्यात आली होती. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, या बैठकीचा मुख्य उद्देश मैतेई आणि कुकी समुदायांमधील विश्वास आणि सहकार्य वाढवणे हा होता, जेणेकरून मणिपूरमध्ये शांतता आणि सामान्यता पुनर्संचयित करता येईल.
या बैठकीला ऑल मणिपूर युनायटेड क्लब्स ऑर्गनायझेशन (AMUCO) आणि फेडरेशन ऑफ सिव्हिल सोसायटी ऑर्गनायझेशन (FOCS) चे प्रतिनिधी असलेले सहा सदस्यीय मैतेई शिष्टमंडळ आणि सुमारे नऊ प्रतिनिधी असलेले कुकी समुदायाचे प्रतिनिधीमंडळ उपस्थित होते. या बैठकीत केंद्र सरकारच्या वाटाघाटी करणाऱ्यांमध्ये गुप्तचर विभागाचे निवृत्त विशेष संचालक ए.के. मिश्रा यांचाही समावेश होता.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App