प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : युवक काँग्रेसचे राष्ट्रीय अध्यक्ष बीव्ही श्रीनिवास यांनी बुधवारी (29 मार्च) भारतीय जनता पक्षाच्या (भाजप) आयटी सेलचे प्रमुख अमित मालवीय यांना वादग्रस्त ट्विट संदर्भात कायदेशीर नोटीस पाठवली आहे. या नोटीसमध्ये अमित मालवीय यांच्यासह भाजपच्या इतर सदस्यांवर श्रीनिवास यांची बदनामी करण्याचा आणि ट्विटरसारख्या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर निराधार दावे केल्याचा आरोप करण्यात आला आहे. BV Srinivas legal notice to Amit Malviya, controversy started over tweets
अॅडव्होकेट मारिश सहाय यांनी त्यांच्या कायदेशीर नोटीसमध्ये सादर केले की, हे सर्वज्ञात सत्य आहे की अमित मालवीय यांनी सोशल मीडियावर केलेल्या टिप्पण्या खोट्या तथ्यांवर आधारित आहेत आणि बी.व्ही. श्रीनिवास यांची सार्वजनिक प्रतिमा मलिन करण्याच्या दुर्भावनापूर्ण हेतूने केली गेली आहे. हे माहिती तंत्रज्ञान कायदा, 2000च्या कलम 66E, 66A, 67 आणि आयपीसीच्या कलम 499, 34, 44, 120, 500 च्या तरतुदींचेही उल्लंघन करते.
It's high time to install 𝗔𝗻𝘁𝗶-𝗠𝗮𝗹𝘄𝗮𝗿𝗲 to fight against the World's biggest Fake news factory & its chief. @IYCLegalCell https://t.co/WpgrPpKpwt pic.twitter.com/ZGaj93MQVg — Srinivas BV (@srinivasiyc) March 29, 2023
It's high time to install 𝗔𝗻𝘁𝗶-𝗠𝗮𝗹𝘄𝗮𝗿𝗲 to fight against the World's biggest Fake news factory & its chief. @IYCLegalCell https://t.co/WpgrPpKpwt pic.twitter.com/ZGaj93MQVg
— Srinivas BV (@srinivasiyc) March 29, 2023
यामुळे श्रीनिवास यांनी पाठवली नोटीस
वास्तविक, मालवीय यांनी श्रीनिवास यांचा एक व्हिडिओ ट्विट करून केंद्रीय मंत्री स्मृती इराणी यांच्यावर चुकीची टिप्पणी केल्याचा आरोप केला होता. मालवीय यांनी व्हिडिओला कॅप्शन दिले आहे की, “हा अश्लील, लैंगिकतावादी माणूस भारतीय युवक काँग्रेसचा अध्यक्ष आहे. बेडरुममधील डार्लिंग… एका महिला मंत्र्याचा उल्लेख करताना ही यांची पातळी आहे, कारण त्यांनी अमेठीतून राहुल गांधींचा पराभव केला.”
या ट्विटनंतरच श्रीनिवास यांनी मालवीय यांना ही नोटीस पाठवली आहे. यापूर्वी, युवक काँग्रेसने मालवीय यांना श्रीनिवास यांची जाहीर माफी मागावी, अन्यथा कायदेशीर कारवाई करू, असे सांगितले होते.
श्रीनिवास यांचा विरोधकांवर हल्लाबोल
कायदेशीर नोटीस पाठवल्यानंतर, श्रीनिवास यांनी ट्विटरवर लिहिले, “जगातील सर्वात मोठ्या फेक न्यूज फॅक्टरी आणि त्याच्या प्रमुखाविरुद्ध लढण्यासाठी अँटी-मालवेअर स्थापित करण्याची वेळ आली आहे.” श्रीनिवास यांनी मालवीय यांना पाठवलेल्या नोटीसमध्ये असे लिहिले आहे की, “श्रीनिवास हे एक प्रसिद्ध राजकारणी आहेत आणि कोविड महामारीच्या काळात त्यांच्या कामामुळे त्यांची खूप प्रतिष्ठा आहे. हे स्पष्ट आहे की सोशल मीडियावरील तुमच्या टिप्पण्या चुकीच्या माहितीवर आणि दुर्भावनापूर्ण हेतूवर आधारित आहेत.”
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App