वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : Kejriwal दिल्ली विधानसभा निवडणुकीपूर्वी, आम आदमी पार्टी (AAP) मंगळवारी राजधानीत पुजारी-ग्रंथी योजना सुरू करणार आहे. या योजनेंतर्गत दिल्लीतील पुजारी आणि ग्रंथींना दरमहा 18,000 रुपये पगार देण्याचे आश्वासन देण्यात आले आहे. पुन्हा सत्तेत आल्यास ही योजना लागू करू, असे केजरीवाल यांनी 30 डिसेंबर रोजी सांगितले होते.Kejriwal
भाजपने X वर अरविंद केजरीवाल यांना निवडणुकीपुरते हिंदू म्हणून संबोधले आहे. भाजपने लिहिले- जो 10 वर्षे इमामांना पगार वाटून देत राहिला. जो स्वत: आणि त्यांची आजी भगवान श्रीराम मंदिराच्या बांधकामावर आनंदी नव्हती. ज्यांनी मंदिरे आणि गुरुद्वारांच्या बाहेर दारूची दुकाने उघडली. ज्यांचे संपूर्ण राजकारण हिंदूविरोधी होते. आता निवडणुका येताच त्यांना पुजारी आणि ग्रंथी आठवले का?
केजरीवाल मंगळवारी कॅनॉट प्लेस येथील हनुमान मंदिरातून पुजारी ग्रंथी सन्मान योजनेची नोंदणी पत्नीसह सुरू करणार आहेत. त्याचवेळी मुख्यमंत्री आतिशी करोलबाग येथील गुरुद्वारातून नोंदणी सुरू करणार आहेत. केजरीवाल यांनी X ला ही माहिती दिली.
इमामचा दावा- 17 महिन्यांपासून पगार मिळालेला नाही दिल्ली वक्फ बोर्डाच्या इमामांनी 30 डिसेंबर रोजी केजरीवाल यांच्या घराबाहेर निदर्शने केली होती. इमामांचा दावा आहे की त्यांना 17 महिन्यांपासून पगार मिळालेला नाही. ऑल इंडिया इमाम असोसिएशनचे अध्यक्ष साजिद रशिदी म्हणाले की, पगाराच्या विलंबाबाबत मुख्यमंत्री गेल्या 6 महिन्यांपासून एलजीसह अधिकाऱ्यांना भेटत आहेत, परंतु कोणताही तोडगा निघाला नाही.
भाजपने म्हटले- आम आदमी पार्टीची घोषणा हवा-हवाई केजरीवाल यांच्या पुजारी-ग्रंथी सन्मान योजनेबाबत भाजपचे प्रवक्ते अमित मालवीय म्हणाले होते की, 10 वर्षांनंतर महान घोटाळेबाज अरविंद केजरीवाल यांनी मंदिरांचे पुजारी आणि गुरुद्वारा साहिबच्या ग्रंथींना फसवण्याची नवी योजना जाहीर केली आहे. पण दिल्लीत किती पुजारी आणि ग्रंथी आहेत हेही त्यांना माहीत नाही. निवडणुकीपूर्वी खोट्या आश्वासनांची मालिका दिली जात आहे.
अमित मालवीय म्हणाले- इमामांना गेल्या 17 महिन्यांपासून वेतनही मिळालेले नाही आणि ते सातत्याने आंदोलन करत आहेत. हिंदूविरोधी ‘आप’ची ही घोषणाही केवळ हवाहवाई आहे, हे दिल्लीतील जनतेला माहीत आहे.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App