जप्त केलेली मालमत्ता हरियाणा, महाराष्ट्र आणि उत्तराखंडमधील जमिनी आहेत.
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : गौतम थापर यांच्या मालकीच्या आणि नियंत्रित असलेल्या अवंथा ग्रुपच्या ( Avantha Group ) विविध समूह कंपन्यांच्या 678.48 कोटी रुपयांच्या स्थावर मालमत्ता आज ईडीने तात्पुरत्या जप्त केल्या आहेत. जप्त केलेली मालमत्ता हरियाणा, महाराष्ट्र आणि उत्तराखंडमधील जमिनी आहेत.
19 ऑगस्ट 2019 रोजी, CG पॉवर आणि इंडस्ट्रियल सोल्युशन्स लिमिटेडने SEBI रेग्युलेशन, 2015 च्या नियमन 30 अंतर्गत बॉम्बे स्टॉक एक्सचेंज आणि नॅशनल स्टॉक एक्सचेंजला ते निकाल जाहीर केले होते.
सीजी पॉवर अँड इंडस्ट्रियल सोल्युशन्स लिमिटेडने केलेल्या खुलाशांवरून असे दिसून आले की कंपनीचे दायित्व लक्षणीयरीत्या कमी करण्यात आली आहेत; संबंधित पक्षांना आणि इतर पक्षांना केलेल्या अधोरेखित केले गेले आहे; कंपनीच्या काही मालमत्ता सह-कर्जदारांनी आणि जामीनदारांनी कंपनीला दिलेल्या कर्जासाठी तारण म्हणून दाखवल्या होत्या ज्यांना कोणत्याही अधिकृततेशिवाय कंपनीतून ताबडतोब बाहेर काढण्यात आले होते.
कंपनीच्या कर्ज देणाऱ्या बँकांनी या खुलाशाची दखल घेतली आणि SBI, CBI ने केलेल्या तक्रारीच्या आधारे 22 जून 2021 रोजी मेसर्स CG पॉवर अँड इंडस्ट्रियल सोल्युशन लिमिटेडवर IPC, 1860 आणि भ्रष्टाचार प्रतिबंधक कायदा, 1988 च्या विविध कलमांखाली गुन्हा दाखल केला. 2435 कोटी रुपयांची बँक फसवणूक केल्याच्या आरोपाखाली बँकांचे संघटन, गौतम थापर, केएन नीलकंठ, माधव आचार्य, बी हरिहरन, ओंकार गोस्वामी आणि अज्ञात लोकसेवक आणि खासगी व्यक्ती यांच्या विरोधात एफआयआर दाखल करण्यात आला.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App