Amit Shah ‘३१ मार्च २०२६ पर्यंत भारत नक्षलवादापासून मुक्त होईल’

Amit Shah

गृहमंत्री अमित शहा यांचे राज्यसभेत विधान

विशेष प्रतिनिधी

नवी दिल्ली : गृहमंत्री अमित शहा यांनी शुक्रवारी राज्यसभेत भाषण केले. गृह मंत्रालयाच्या कामकाजावर चर्चा करताना ते म्हणाले की, गेल्या १० वर्षांत देशात असे काम झाले आहे जे स्वातंत्र्यानंतर झाले नव्हते. दरम्यान, गृहमंत्र्यांनी ३१ मार्च २०२६ पर्यंत देशाला नक्षलवादापासून मुक्त करण्याचे आश्वासन दिले.

एका जुन्या घटनेची आठवण करून देताना अमित शहा म्हणाले की, एकेकाळी त्यांना लाल चौकात तिरंगा फडकवण्याची परवानगी नव्हती, परंतु भाजप सरकार सत्तेत आल्यानंतर दरवर्षी लाल चौकात तिरंगा फडकवला जातो. काश्मीरमधून कलम ३७० हटवण्याचा संदर्भ देत ते म्हणाले की, हा निर्णय व्होट बँकेसाठी नाही तर देशाच्या सुरक्षेसाठी आणि एकतेसाठी घेण्यात आला आहे. मोदी सरकारने काश्मीरला भारताचा अविभाज्य भाग बनवण्याचे काम केले आहे.

राज्यसभेत बोलताना गृहमंत्री अमित शहा म्हणाले, ‘२१ सदस्यांनी येथे आपले विचार मांडले. एक प्रकारे, गृह मंत्रालयाच्या कामाच्या विविध आयामांना कव्हर करण्याचा प्रयत्न करण्यात आला. सर्वप्रथम, मी देशाच्या अंतर्गत सुरक्षेसाठी तसेच सीमा मजबूत करण्यासाठी सर्वोच्च बलिदान देणाऱ्या हजारो राज्य पोलिस आणि केंद्रीय निमलष्करी दलाच्या कर्मचाऱ्यांना सलाम करतो. अमित शहा म्हणाले की, मागील सरकार भ्रष्टाचार थांबवू इच्छित नव्हते. मात्र, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी भ्रष्टाचाराविरुद्ध शून्य सहनशीलतेचे धोरण स्वीकारत आहेत.

गृहमंत्री अमित शहा यांनी राज्यसभेत आश्वासन दिले की ३१ मार्च २०२६ रोजी देश नक्षलवादापासून मुक्त होईल. ते म्हणाले की नक्षलवाद ही राजकीय समस्या नाही. ते संपवणे आवश्यक आहे आणि भारत सरकार ते एका वर्षाच्या आत संपवेल. ते म्हणाले की, सरकार नक्षलग्रस्त भागात विकास करत आहे, जेणेकरून तेथील लोक मुख्य प्रवाहात सामील होऊ शकतील. अमित शहा म्हणाले की, ईशान्येकडील समस्याही संपण्याच्या मार्गावर आहे, देशात हिंसक घटनांमध्ये ७० टक्के घट झाली आहे.

Amit Shah said India will be free from Naxalism by 31 March 2026

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात