वृत्तसंस्था
गुवाहाटी : Amit Shah केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांनी शनिवारी आसाममधील जोरहाट येथे सांगितले की, २०१६ मध्ये भाजप सरकार स्थापन होण्यापूर्वी काँग्रेसने आसामला दंगलीच्या आगीत ढकलले होते.Amit Shah
आसाममधील काँग्रेस सरकारने मला मारहाण केली. हितेश्वर सैकिया आसामचे मुख्यमंत्री होते आणि आम्ही माजी पंतप्रधान इंदिरा गांधी यांच्या विरोधात घोषणा द्यायचो.
मी आसाममध्ये सात दिवस तुरुंगातील जेवणही खाल्ले आणि देशभरातून लोक आसामला वाचवण्यासाठी आले. आज आसाम विकासाच्या मार्गावर पुढे जात आहे.
शहा यांनी जोरहाटमधील नूतनीकरण केलेल्या पोलिस अकादमीच्या पहिल्या टप्प्याचे उद्घाटन केले आणि दुसऱ्या टप्प्याची पायाभरणी केली.
शहा म्हणाले – लचित बर्फुकन पोलिस अकादमी येत्या पाच वर्षांत देशातील सर्वोत्तम पोलिस अकादमी बनेल.
अहोम साम्राज्याचे सेनापती लचित बर्फुकन यांच्या नावावर या अकादमीचे नाव दिल्याबद्दल मी आसामचे मुख्यमंत्री हिमंता बिस्वा सरमा यांचे आभार मानतो.
शूर योद्धा लचित बर्फुकन यांनी आसामला मुघलांवर विजय मिळवून देण्यास मदत केली. लचित बर्फुकन हे फक्त आसाम राज्यापुरते मर्यादित होते, परंतु आज लचित बर्फुकन यांचे चरित्र २३ भाषांमध्ये शिकवले जात आहे.
शहा 3 दिवसीय ईशान्य दौऱ्यावर
केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा तीन दिवसांच्या ईशान्य दौऱ्यावर आहेत. शनिवारी, शहा आसामच्या जोरहाट जिल्ह्यातील डेरगाव येथे नूतनीकरण केलेल्या पोलिस अकादमीच्या पहिल्या टप्प्याचे उद्घाटन करतील. त्याच वेळी, मिझोरममधील आसाम रायफल्स युनिट राजधानी ऐझॉलहून झोखावसांग येथे हलवले जात आहे, जे ऐझॉलपासून १५ किलोमीटर अंतरावर आहे. या कार्यक्रमात शहा देखील उपस्थित राहणार आहेत.
तत्पूर्वी, शहा शुक्रवारी संध्याकाळी उशिरा आसाममधील जोरहाट येथे पोहोचले. यादरम्यान, गृहमंत्र्यांनी त्यांच्या एक्स हँडलवरील एका पोस्टमध्ये लिहिले की ते ईशान्येकडील राज्यांमध्ये तीन नवीन फौजदारी कायद्यांच्या अंमलबजावणीचा आढावा घेतील आणि ऑल बोडो स्टुडंट्स युनियनच्या ५७ व्या वार्षिक परिषदेत बोडोलँड टेरिटोरियल प्रदेशातील त्यांच्या तरुण मित्रांनाही भेटतील. शहा म्हणाले- मी सर्व कार्यक्रमांमध्ये सहभागी होण्यास उत्सुक आहे.
आसाममधील शहांचे कार्यक्रम
शनिवारी सकाळी मिझोरामला रवाना होण्यापूर्वी गृहमंत्री शहांनी अत्याधुनिक पोलिस अकादमीचे उद्घाटन केले. ३४० एकरमध्ये पसरलेल्या लचित बरफुकान पोलिस अकादमीचे नूतनीकरण दोन टप्प्यात केले जात आहे आणि त्यासाठी अंदाजे १,०२४ कोटी रुपये खर्च येणार आहेत, असे अधिकाऱ्यांनी सांगितले. ते संध्याकाळी उशिरा गुवाहाटीला परतले आणि कोइनाधारा येथील स्टेट गेस्ट हाऊसमध्ये रात्रीचा मुक्काम केला. रविवारी सकाळी, गृहमंत्री आसाममधील कोक्राझार जिल्ह्यातील डोटमा येथे ऑल बोडो स्टुडंट्स युनियन (एबीएसयू) च्या ५७ व्या वार्षिक परिषदेला संबोधित करण्यासाठी रवाना होतील. शहा दुपारी गुवाहाटीला परततील आणि ईशान्येकडील आठ राज्यांच्या मुख्यमंत्र्यांसोबत भारतीय न्यायिक संहितेच्या प्रगतीचा आढावा घेतील. शहा रविवारी रात्री दिल्लीला रवाना होतील.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App