वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : दिल्ली मेट्रो रेल कॉर्पोरेशनने प्रवाशांना मेट्रोच्या आत मद्याच्या दोन बाटल्या घेऊन जाण्याची परवानगी दिली आहे. या बाटल्या सीलबंद केल्या पाहिजेत. याआधीच्या आदेशानुसार, दिल्ली मेट्रोमध्ये विमानतळ एक्स्प्रेस लाइन वगळता मद्य वाहून नेण्यास बंदी घालण्यात आली होती. सीआयएसएफ आणि डीएमआरसीच्या अधिकाऱ्यांच्या समितीने या आदेशाचा आढावा घेतल्यानंतर हा निर्णय घेतला आहे.Allowed to carry 2 sealed bottles of liquor in Delhi Metro; But the ban on drinking alcohol in the metro area remains
डीएमआरसीने अधिकृत निवेदनात म्हटले आहे की, मेट्रोच्या आवारात दारू पिण्यास सक्त मनाई आहे. मेट्रो प्रवाशांनी प्रवास करताना सजावट पाळण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे. दारूच्या नशेत कोणताही प्रवासी गैरवर्तन करताना आढळल्यास त्याच्यावर कायदेशीर कारवाई केली जाईल.
डीएमआरसीनेही अपडेट केले हे नियम
मेट्रोच्या आतील प्रतिबंधित वस्तूंचे सुधारित नियम मेट्रोच्या वेबसाइटवर अपडेट करण्यात आले आहेत. दिल्ली मेट्रोने प्रवाशांना प्रति व्यक्ती एकापेक्षा जास्त लायटर किंवा माचिस घेऊन जाण्यास मनाई केली आहे.
मेट्रोसोबतच एअर इंडियानेही अल्कोहोलबाबतची मार्गदर्शक तत्त्वे अपडेट केली आहेत. प्रवाशांना केबिन क्रू त्यांना अल्कोहोल सर्व्ह करत नाही तोपर्यंत त्यांना दारू पिण्याची परवानगी देऊ नये, असे त्यात नमूद केले आहे. केबिन क्रूने स्वत: आणलेली दारू पिणाऱ्या प्रवाशांची नोंद घ्यावी.
जानेवारी 2023 मध्ये दारूच्या बाटल्यांवर बंदी घालण्यात आली होती
यापूर्वी जानेवारी 2023 मध्ये मेट्रो ट्रेनमध्ये चार श्रेणींमध्ये अनेक वस्तू नेण्यावर बंदी घालण्यात आली होती. काही शस्त्रे आणि दारुगोळा यांवर आधीच बंदी घालण्यात आली होती, नंतर या यादीत सर्व प्रकारचे स्पिरिट आणि ज्वलनशील द्रव, सीलबंद दारूच्या बाटल्या, चाकू, कटलरी, क्लीव्हर आणि कोणत्याही प्रकारचे प्राणी यांचा समावेश करण्यात आला आहे.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App