वृत्तसंस्था
लखनऊ : Akhilesh Removes Pooja Pal सपा प्रमुख अखिलेश यादव यांनी आमदार पूजा पाल यांना पक्षातून काढून टाकले. गुरुवारी विधानसभेच्या अधिवेशनात पूजा पाल यांनी मुख्यमंत्री योगी यांचे कौतुक केले होते आणि त्यांनी माफिया अतिक अहमद यांना चिरडून टाकल्याचे म्हटले होते. पूजा यांच्या या भाषणानंतरच त्यांना पक्षातून काढून टाकण्याचा आदेश जारी करण्यात आला.Akhilesh Removes Pooja Pal
आमदार पूजा पाल या राजू पाल यांच्या पत्नी आहेत. २००५ मध्ये अतिक अहमदने राजू पाल यांची हत्या केली होती. सपामधून काढून टाकल्यानंतर पूजा पाल यांनी माध्यमांना सांगितले- मला जे बरोबर वाटले ते मी बोलले. मी सपा किंवा अखिलेश यादव यांचे नाव घेतले नाही.Akhilesh Removes Pooja Pal
मी फक्त अतिक अहमद यांचे नाव घेतले. मी फक्त मुख्यमंत्री योगी यांचे आभार मानले. मी यात कोणताही गुन्हा केलेला नाही. भाजपमध्ये सामील होण्याबाबत त्या म्हणाल्या- सध्या माझा असा कोणताही प्लॅन नाही.
सपाने म्हटले- पूजा पक्षविरोधी कारवायांमध्ये सहभागी होत्या
सपाने म्हटले- पूजा पाल सतत पक्षविरोधी कारवाया करत होत्या. इशारे देऊनही त्यांनी त्यांना थांबवले नाही, ज्यामुळे पक्षाचे नुकसान झाले. त्यांचे वर्तन पक्षहिताच्या विरुद्ध आहे.
या कारणास्तव, त्यांना सपातून तात्काळ काढून टाकण्यात आले आहे. तसेच, त्यांना पक्षाच्या सर्व पदांवरून काढून टाकण्यात आले आहे. आता त्या सपाच्या कोणत्याही कार्यक्रमात सहभागी होणार नाहीत किंवा त्यांना त्यासाठी आमंत्रित केले जाणार नाही.
विधानसभेत पूजा पाल काय म्हणाल्या…
मी माझा नवरा गमावला आहे, सर्वांना माहिती आहे की माझ्या नवऱ्याची हत्या कशी झाली आणि कोणी केली. मी मुख्यमंत्र्यांचे आभार मानते ज्यांनी मला न्याय दिला आणि कोणीही ऐकले नाही तेव्हा माझे ऐकले. मुख्यमंत्र्यांनी प्रयागराजमध्ये माझ्यासारख्या अनेक महिलांना न्याय दिला आणि गुन्हेगारांना शिक्षा केली.
अतिक अहमद सारख्या गुन्हेगारांना पराभूत करण्यासाठी मुख्यमंत्र्यांनी शून्य सहनशीलतेचे धोरण आणले आहे. मी त्यांच्या शून्य सहनशीलतेचे समर्थन करते. अतिक अहमद सारख्या गुन्हेगारांविरुद्ध कोणीही लढू इच्छित नाही हे पाहून मी आवाज उठवला, जेव्हा मी या लढाईला कंटाळले तेव्हा मुख्यमंत्री योगींनी मला न्याय दिला. आज संपूर्ण राज्य मुख्यमंत्र्यांकडे आत्मविश्वासाने पाहत आहे.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App