वृत्तसंस्था
मुंबई : Alia Bhatt आलिया भट्टची माजी वैयक्तिक सहाय्यक वेदिका प्रकाश हिला मुंबई पोलिसांनी अटक केली आहे. वेदिकावर आलियाची ७७ लाख रुपयांची फसवणूक केल्याचा आरोप आहे. वृत्तानुसार, वेदिकाने गेल्या २ वर्षांपासून अभिनेत्रीच्या वैयक्तिक आणि प्रॉडक्शन हाऊसच्या खात्यांमधून लाखो रुपये लुटले आहेत. वेदिका १० जुलैपर्यंत पोलिस कोठडीत राहील. तिचा शोध सुमारे ५ महिन्यांपासून सुरू होता. मुंबई पोलिसांनी तिला बंगळुरू येथून अटक केली आहे.Alia Bhatt
वेदिका प्रकाश शेट्टी ही ३२ वर्षांची आहे. गेल्या काही वर्षांपासून ती आलिया भट्टची वैयक्तिक व्यवस्थापक होती. एनडीटीव्हीच्या वृत्तानुसार, वेदिकाने मे २०२२ ते ऑगस्ट २०२४ या कालावधीत आलियाच्या वैयक्तिक आणि प्रॉडक्शन हाऊस इटरनल सनशाइन प्रोडक्शन प्रायव्हेट लिमिटेडच्या खात्यातून पैसे लुटले.Alia Bhatt
जानेवारीमध्ये आलिया भट्टची आई आणि अभिनेत्री सोनी राजदान यांनी वेदिका प्रकाशविरुद्ध जुहू पोलिसांकडे फसवणुकीची तक्रार दाखल केली तेव्हा हे प्रकरण उघडकीस आले. तिच्याविरुद्ध कलम ३१६ (४), ३१८ (४) अंतर्गत तक्रार दाखल करण्यात आली. तेव्हापासून तिचा शोध सुरू होता.
पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, आलिया भट्टसोबत काम करताना वेदिकाला अभिनेत्रीची आर्थिक जबाबदारी देण्यात आली होती. एकत्र काम करताना वेदिकाने आलियाकडून अनेक बनावट कागदपत्रांवर स्वाक्षरी करून घेतल्या. ती प्रवास, बैठका, कार्यक्रमांच्या खर्चाशी संबंधित बनावट पावत्या बनवत असे, ज्यासाठी ती ऑनलाइन इमेजिंग अॅप्स वापरत असे. वेदिकाने तिच्या मित्रांनाही पैशांच्या व्यवहारात सहभागी करून घेतले.
वेदिका प्रकाश मुंबईतील एनजी कोऑपरेटिव्ह हाऊसिंग सोसायटीमध्ये राहते. २०२४ मध्ये तिला वैयक्तिक व्यवस्थापक पदावरून काढून टाकण्यात आले. आलिया व्यतिरिक्त, वेदिका अनेक कलाकारांची व्यवस्थापक राहिली आहे.
आलिया भट्टने २०२१ मध्ये इटरनल सनशाइन प्रायव्हेट लिमिटेड हे प्रॉडक्शन हाऊस सुरू केले. शाहरुखच्या रेड चिली प्रॉडक्शनच्या सहकार्याने, या प्रॉडक्शन हाऊसच्या बॅनरखाली, आलियाने डार्लिंग्ज हा चित्रपट तयार केला आहे, ज्यामध्ये ती आणि शेफाली शाह मुख्य भूमिकेत होते.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App