आफ्रिदीला वाटते की न्यूझीलंड आणि इंग्लंडच्या निर्णयामागे भारताचा कुठेतरी हात आहे. ते म्हणाले की, जगातील सुशिक्षित देशांनी भारताचे अनुसरण करून स्वतःचे निर्णय घेऊ नये.Pakistan cricketer angry: Shahid Afridi angry over cancellation of New Zealand and England tour, says educated countries should not follow India
वृत्तसंस्था
इस्लामाबाद : न्यूझीलंडने रावळपिंडी येथे पाकिस्तानविरुद्ध पहिला एकदिवसीय सामना सुरू होण्याच्या ३० मिनिटांपूर्वी हा दौरा रद्द करण्याचा निर्णय घेतला. यानंतर इंग्लंडनेही पाकिस्तान दौऱ्यावर संघ पाठवण्यास नकार दिला. यामुळे क्रिकेटप्रेमी आणि पाकिस्तानच्या माजी खेळाडूंमध्ये प्रचंड नाराजी आहे.
तेथील काही माजी दिग्गज यासाठी भारताला लक्ष्य करत आहेत. यामध्ये पाकिस्तानचा माजी कर्णधार शाहिद आफ्रिदीचा समावेश आहे. भारताविरोधात अनेकदा नकारात्मक टिप्पणी करणाऱ्या आफ्रिदीने यावेळीही एक बिनडोक विधान केले आहे.
आफ्रिदीला वाटते की न्यूझीलंड आणि इंग्लंडच्या निर्णयामागे भारताचा कुठेतरी हात आहे. ते म्हणाले की, जगातील सुशिक्षित देशांनी भारताचे अनुसरण करून स्वतःचे निर्णय घेऊ नये. आफ्रिदी म्हणाला – जर एखादा देश आपल्या विरोधात असेल तर याचा अर्थ असा नाही की इतर देशांनीही त्याचे अनुसरण करावे.
आफ्रिदी म्हणाला की, एकदा भारत दौऱ्यापूर्वी पाकिस्तान संघाला धमक्या आल्या होत्या. असे असूनही, पीसीबीने आम्हाला दौऱ्यावर जाण्यास सांगितले आणि आम्हीही गेलो. संबंध सुधारण्यासाठी क्रिकेटचा वापर केला पाहिजे.
आफ्रिदी म्हणाला की जर न्यूझीलंडला धमक्या मिळाल्या असत्या तर त्यांनी पाकिस्तानशी संबंधित माहिती शेअर करायला हवी होती. त्यांनी एकतर्फी दौरा रद्द करण्याचा निर्णय घेतला. हे क्षमा करण्याचे पाऊल नाही.आफ्रिदीने दावा केला की न्यूझीलंड संघाला पूर्ण सुरक्षा देण्यात आली आहे.तेथील सुरक्षा अधिकार्यांनी दौऱ्यापूर्वी पूर्ण माहिती घेतली होती आणि तेही त्यावर खूश होते. म्हणूनच त्यांनी हा दौरा रद्द करण्याचा निर्णय का घेतला हे मला समजत नाही.
पाकिस्तानमधील तज्ज्ञांचा असा विश्वास आहे की शाहिद आफ्रिदी लवकरच राजकारणात आपली कारकीर्द सुरू करू शकतो.म्हणूनच ते भारताच्या विरोधात बिनडोक वक्तव्य करत राहतात जेणेकरून ते त्यासाठी मैदान तयार करू शकतील. काश्मीर प्रश्नावर त्यांनी अनेक वेळा भारतविरोधी वक्तव्येही केली आहेत.
आयपीएलच्या पहिल्या सत्रात म्हणजेच २००८ मध्ये शाहिद आफ्रिदीला डेक्कन चार्जर्सने त्यांच्या संघात स्थान दिले होते. त्याच्या छोट्या आयपीएल कारकिर्दीत त्याने फलंदाजीपेक्षा गोलंदाजी जास्त दाखवत १० सामन्यांमध्ये ९ विकेट घेतल्या.
आफ्रिदीने आयपीएलच्या पहिल्याच सत्रात डेक्कन चार्जर्सचा कर्णधार व्हीव्हीएस लक्ष्मणच्या कर्णधारपदावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले होते. त्याने एका वाहिनीला दिलेल्या मुलाखतीत सांगितले होते की, लक्ष्मण चांगला कर्णधार नाही. अॅडम गिलख्रिस्टला संघाचे कर्णधार केले असते तर बरे झाले असते.
महत्त्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App