वृत्तसंस्था
ढाका : Usman Hadi Murder भारत आणि शेख हसीना यांचे विरोधक असलेले बांगलादेशी नेते उस्मान हादी यांच्या हत्येप्रकरणी न्यायाची मागणी तीव्र झाली आहे. इंकलाब मंचने बांगलादेश सरकारला 24 तासांचा अल्टिमेटम दिला आहे.Usman Hadi Murder
इंकलाब मंचचे सचिव अब्दुल्ला अल जाबेर यांनी सांगितले की, जर सरकारने आज संध्याकाळपर्यंत हादीच्या हत्येत सामील असलेल्या सर्व लोकांना अटक केली नाही, तर शाहबाग चौकात रविवार संध्याकाळपासून अनिश्चितकालीन धरणे आंदोलन सुरू केले जाईल.Usman Hadi Murder
काल हादीच्या अंत्यसंस्कारानंतर दुपारी 3 वाजता शाहबाग चौकात झालेल्या रॅलीत हा अल्टिमेटम जारी करण्यात आला. रॅलीमध्ये इंकलाब मंचने सुमारे दोन तास परिसर बंद ठेवला.Usman Hadi Murder
जाबेर यांनी गृह सल्लागार लेफ्टनंट जनरल (निवृत्त) जहांगीर आलम चौधरी आणि मुख्य सल्लागारांचे विशेष सहाय्यक खुदा बख्श चौधरी यांच्याकडे 24 तासांच्या आत राजीनामा देण्याची मागणी केली.
जाबेर यांनी सरकारसमोर दोन प्रमुख मागण्या ठेवल्या आहेत, ज्यामध्ये पहिली, हादीच्या हत्येत सामील असलेल्या सर्व लोकांची अटक, आणि दुसरी, अवामी लीगशी संबंधित कथित नागरी-लष्करी गुप्तहेर एजंट्सची अटक आहे.
जाबेर म्हणाले- हत्येमागे संपूर्ण सिंडिकेट आहे, कोणीही वाचणार नाही
जाबेरने सरकारला विचारले, “तुम्ही उस्मान हादीच्या मारेकऱ्यांना पकडण्यासाठी काय केले?” ते म्हणाले की, ही हत्या एका व्यक्तीचे काम नाही, तर यामागे संपूर्ण एक सिंडिकेट आहे.
जाबेरने कोणत्याही राजकीय पक्षावर थेट संशय व्यक्त केला नाही, पण म्हणाले की, कोणताही पक्ष संशयाच्या पलीकडे नाही.
त्यांनी पुढे सांगितले की, हादी केवळ अवामी लीगसाठीच नव्हे, तर इतर अनेक राजकीय पक्षांसाठीही समस्या होता. त्यांनी चेतावणी दिली की, मारेकऱ्यांचा बचाव करणाऱ्यांना आणि त्यांना सार्वजनिक पाठिंबा देणाऱ्यांनाही न्यायाच्या कक्षेत आणले जावे.
दावा- अवामी लीगला सत्तेत आणण्याचा कट रचला जात आहे
जाबेरने पुढे आरोप केला की, आगामी निवडणुकांमध्ये अडथळा आणून शेख हसीना यांच्या अवामी लीगला पुन्हा सत्तेत आणण्याचा कट रचला जात आहे.
त्यांनी हादीला ‘जनतेचा आवाज’ आणि ‘बांगलादेशच्या स्वातंत्र्य आणि सार्वभौमत्वाचे प्रतीक’ म्हटले. यासोबतच, त्यांनी समर्थकांना शांत राहण्याचे आणि तोडफोड टाळण्याचे आवाहन केले.
हादीचा अंत्यसंस्कार
शनिवारी हादीच्या अंत्ययात्रेत लाखो लोक सहभागी झाले होते. हादीला बांगलादेशचे राष्ट्रीय कवी काझी नजरुल इस्लाम यांच्या कबरीजवळ दफन करण्यात आले.
यापूर्वी दुपारी 2:30 वाजता संसद भवनाच्या साउथ प्लाझामध्ये अंत्यसंस्काराची नमाज अदा करण्यात आली. यावेळी हादीचा भाऊ अबू बक्र सिद्दीकी यांनी प्रश्न उपस्थित केला की, राजधानीत दिवसाढवळ्या हादीला गोळ्या घालून ठार मारल्यानंतर त्याचे मारेकरी कसे पळून गेले?
हादीच्या अंत्यसंस्कारानंतर हजारो लोकांच्या जमावाने संसदेत घुसण्याचा प्रयत्न केला आहे. तथापि, याची पुष्टी होऊ शकली नाही.
युनूस म्हणाले- हादी आमच्या हृदयात वसलेले आहेत
दरम्यान, संसदेत नमाजानंतर अंतरिम नेते मोहम्मद युनूस यांनी भाषण दिले. ते म्हणाले की, “आज लाखो लोक येथे आले आहेत. लोक रस्त्यावर लाटांप्रमाणे उसळत आहेत. लोकांना हादीबद्दल जाणून घ्यायचे आहे.”
ते पुढे म्हणाले की, हादी, आम्ही तुम्हाला निरोप देण्यासाठी आलो नाही. तुम्ही आमच्या हृदयात वसलेले आहात. आणि कायमस्वरूपी, जोपर्यंत बांगलादेश अस्तित्वात राहील, तोपर्यंत तुम्ही सर्व बांगलादेशींच्या हृदयात राहाल. हे कोणीही मिटवू शकत नाही.”
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App