वृत्तसंस्था
लंडन :Nirav Modi पंजाब नॅशनल बँकेच्या फसवणुकीचा आरोप असलेला फरार हिरे व्यापारी नीरव मोदीने म्हटले आहे की, जर त्याला भारतात पाठवले गेले तर तपास यंत्रणा चौकशीदरम्यान त्याचा छळ करतील. त्याने लंडनच्या वेस्टमिंस्टर न्यायालयात त्याच्या प्रत्यार्पणाच्या खटल्याची पुनर्सुनावणी करण्याची विनंती केली आहे, जी २३ नोव्हेंबर रोजी होण्याची अपेक्षा आहे.
तथापि, या प्रकरणाशी संबंधित एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, “आम्ही या प्रकरणात आरोपपत्र दाखल केले आहे. सध्या त्याची चौकशी करण्याची गरज नाही. आमची चौकशी जवळजवळ पूर्ण झाली आहे. त्याला फक्त खटल्याला सामोरे जायचे आहे. जर यूके कोर्टाने विचारले तर आम्ही त्याला खात्री देऊ शकतो की भारतात परतल्यावर त्याची चौकशी केली जाणार नाही. आम्ही हे आश्वासन आधीच दिले आहे.”Nirav Modi
नीरव मोदीवर पीएनबीकडून ६,४९८ कोटी रुपयांचा गैरव्यवहार केल्याचा आरोप आहे.
नीरव मोदीवर पंजाब नॅशनल बँकेतून ६,४९८ कोटी रुपयांपेक्षा जास्त रकमेचा गैरवापर केल्याचा आरोप आहे. त्याने शेकडो हमीपत्रांचा गैरवापरही केला. सर्व तपास संस्था सहमत आहेत की त्याची चौकशी करण्याची गरज नाही. त्याला मार्च २०१९ मध्ये अटक करण्यात आली. तो सध्या यूकेच्या तुरुंगात आहे आणि प्रत्यार्पणाची प्रक्रिया प्रलंबित आहे.
भारत म्हणाला – कोणतेही नवीन आरोप दाखल केले जाणार नाहीत
भारताने युकेला कळवले आहे की, नीरवला मुंबईच्या आर्थर रोड तुरुंगातील बॅरेक क्रमांक १२ मध्ये ठेवण्यात येईल, जिथे हिंसाचार, गर्दी किंवा गैरवर्तनाचा धोका नाही आणि वैद्यकीय सुविधा उपलब्ध आहेत. एजन्सींनी युकेला आश्वासन दिले आहे की नीरववर कोणतेही नवीन आरोप दाखल केले जाणार नाहीत.
नीरव सहा वर्षांपासून लंडनच्या तुरुंगात आहे.
५४ वर्षीय नीरव मोदीला १९ मार्च २०१९ रोजी प्रत्यार्पण वॉरंटवर अटक करण्यात आली होती. तत्कालीन ब्रिटनच्या गृहसचिव प्रीती पटेल यांनी एप्रिल २०२१ मध्ये त्याच्या प्रत्यार्पणाचे आदेश दिले होते. तो जवळजवळ सहा वर्षांपासून लंडनच्या तुरुंगात आहे.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App