netanyahu : नेतन्याहूंच्या हत्येच्या कटात 70 वर्षीय महिलेला अटक; IED स्फोटाची योजना आखत होती

Netanyahu

वृत्तसंस्था

तेल अवीव : netanyahu इस्रायलची सुरक्षा एजन्सी शिन बेटने बुधवारी पंतप्रधान बेंजामिन नेतान्याहू यांच्या हत्येचा कट रचल्याच्या संशयावरून ७० वर्षीय महिलेला अटक केली.netanyahu

इस्रायली सार्वजनिक प्रसारक केएएनच्या मते, महिलेवर आयईडी स्फोटाद्वारे नेतन्याहूवर हल्ला करण्याची योजना आखल्याचा आरोप आहे.netanyahu

गुन्हा करण्याचा कट रचणे आणि दहशतवादी कृत्य करण्याचा कट रचल्याच्या आरोपाखाली गुरुवारी महिलेविरुद्ध आरोपपत्र दाखल केले जाईल, असे केएएनने वृत्त दिले आहे.



अहवालानुसार, महिलेला दोन आठवड्यांपूर्वी अटक करण्यात आली होती, परंतु काही अटींसह तिला सोडण्यात आले. या अटींमध्ये तिला सर्व सरकारी संस्थांमध्ये प्रवेश करण्यास आणि पंतप्रधानांच्या जवळ जाण्यास बंदी घालणे समाविष्ट होते.

महिलेची माहिती गुप्त ठेवण्यात आली होती

पोलिसांच्या मते, ही महिला “सरकारविरोधी निदर्शक” म्हणून ओळखली जाते. तिने इतर निदर्शकांकडून शस्त्रे आणि पंतप्रधानांच्या सुरक्षा व्यवस्थेची माहिती मिळवण्याचा प्रयत्न केला होता.

न्यायालयाच्या आदेशाने महिलेची ओळख गुप्त ठेवण्यात आली होती, परंतु तपासकर्त्यांनी केलेल्या अपीलानंतर बुधवारी गोपनीयतेचा आदेश रद्द करण्यात आला, ज्यामुळे तिच्याविरुद्धचे खटले सार्वजनिक झाले.

तपास पूर्ण झाल्यानंतर, पोलिसांनी सांगितले की पुढील कारवाई आणि आरोपपत्रासाठी आवश्यक कागदपत्रे राज्य वकील कार्यालय आणि सरकारी वकिलांना सादर करण्यात आली आहेत.

गेल्या वर्षीही हल्ला झाला होता

इस्रायली पंतप्रधानांवर हल्ला होण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. गेल्या वर्षी ऑक्टोबरमध्ये, नेतन्याहू यांच्या सीझरिया येथील घरावर पुन्हा हल्ला झाला होता.

नेतान्याहू यांच्या घराकडे दोन फ्लेअर्स डागले गेले, जे घराच्या अंगणात पडले. हल्ल्याच्या वेळी नेतान्याहू आणि त्यांचे कुटुंब घरी नव्हते.

याआधीही हिजबुल्लाहने नेतान्याहू यांच्या घरावर हल्ला केला होता. त्यानंतर नेतान्याहू यांच्या घराजवळील एका इमारतीवर एक ड्रोन पडला. त्यावेळीही नेतान्याहू आणि त्यांची पत्नी सारा घरी नव्हते.

Netanyahu Assassination Plot Woman Arrested IED Explosion

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात