वृत्तसंस्था
जकार्ता : मिस युनिव्हर्स इंडोनेशिया स्पर्धेत सहभागी होण्यासाठी विजेत्याची निवड करताना 6 मुलींना टॉपलेस केल्याचा आरोप आयोजकांवर आहे. पीडितांनी एकजुटीने पोलिस आणि फेडरल इन्व्हेस्टिगेशन एजन्सीकडे तक्रार दाखल केली. पोलिसांनीही या घटनेशी संबंधित काही पुरावे मिळाल्याचे मान्य केले असून, तपास वेगाने सुरू आहे. Miss Universe Indonesia pageant rocked by sex scandal
राजधानी जकार्ता येथे 29 जुलै ते 3 ऑगस्ट दरम्यान ही सौंदर्य स्पर्धा पार पडली. यात सहभागी झालेल्या सहा मुलींचा आरोप आहे की, त्यांना एका वेगळ्या खोलीत नेण्यात आले आणि तेथील 20 लोकांसमोर टॉपलेस होण्यास सांगितले. त्यांची छायाचित्रे काढण्यात आली आणि व्हिडिओ बनवण्यात आले.
हे प्रकरण समोर आल्यानंतर इंडोनेशियाच्या राजकारणात खळबळ उडणार असल्याचे मानले जात आहे. इंडोनेशियाची लोकसंख्या सुमारे 28 कोटी आहे. हा जगातील चौथा सर्वाधिक लोकसंख्या असलेला देश आहे. इंडोनेशियामध्ये जगात सर्वाधिक मुस्लिम आहेत.
मिस युनिव्हर्स इंडोनेशिया स्पर्धेत सहभागी होण्यासाठी विजेत्याची निवड करताना 6 मुलींना टॉपलेस केल्याचा आरोप आयोजकांवर आहे. पीडितांनी एकजुटीने पोलिस आणि फेडरल इन्व्हेस्टिगेशन एजन्सीकडे तक्रार दाखल केली. पोलिसांनीही या घटनेशी संबंधित काही पुरावे मिळाल्याचे मान्य केले असून, तपास वेगाने सुरू आहे.
शारीरिक तपासणी हे एक निमित्त होते
इंडोनेशियन मीडियानुसार, मिस युनिव्हर्स इंडोनेशिया सौंदर्य स्पर्धेत सहभागी झालेल्या 6 मुलींनी आरोप केला की आयोजकांनी शारीरिक तपासणीचा बहाणा म्हणून वापर केला. त्यांना टॉपलेस होऊन सौंदर्य तपासणी करावी लागेल, असे सांगण्यात आले. त्यासाठी त्यांना वेगळ्या खोलीत नेण्यात आले. येथे 20 लोक उपस्थित होते. यापैकी बहुतेक पुरुष होते. पाच मुलींना एकाच वेळी टॉपलेस होण्यास सांगितले होते.
रिपोर्ट्सनुसार, या पाच मुलींना टॉपलेस व्हावे लागले आणि आयोजकांनी नंतर त्यांचे फोटोही काढले. त्या खोलीत उपस्थित असलेल्या एका महिलेनेही याला दुजोरा दिला आहे. आता ही छायाचित्रे काही मीडिया हाऊसच्या हाती लागली असून, चेहरा अस्पष्ट करून ती प्रसिद्धही करण्यात आली आहेत.
आयोजकांनी मौन बाळगले
मंगळवारी हे प्रकरण उघडकीस आल्यानंतर ‘रॉयटर्स’ या वृत्तसंस्थेला या कार्यक्रमाच्या आयोजकांचे उत्तर जाणून घ्यायचे होते. मात्र, त्यांच्याकडून कोणत्याही प्रश्नाचे उत्तर मिळाले नाही. इंडोनेशियन कंपनी पीटी कपेला कार्याने हा कार्यक्रम आयोजित केला होता. त्यांच्या संस्थापकाचे नाव पोपी कॅपेला आहे. पॉपी गप्प बसले नाही तर त्यांच्या कंपनीचे प्रवक्तेही गप्प राहिले.
दुसरीकडे, मिस युनिव्हर्स ऑर्गनायझेशननेही याबाबत सध्या काहीही बोलण्यास नकार दिला आहे. मात्र, मीडिया रिपोर्टनुसार, संघटना या प्रकरणाची चौकशी करत आहे.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App