Canada : कॅनडात मंदिराच्या भिंतीवर लिहिल्या खलिस्तानी घोषणा; नगर कीर्तनापूर्वी कारवाई

Canada

वृत्तसंस्था

ओटावा : Canada कॅनडातील सरे शहरातील प्रतिष्ठित लक्ष्मी नारायण मंदिराच्या भिंतींवर खलिस्तान समर्थक घोषणा लिहिण्यात आल्या आहेत. ही घटना अशा वेळी घडली जेव्हा सरे येथे वार्षिक नगर कीर्तन आयोजित केले जाणार होते. मंदिराच्या बाहेरील भिंतींवर स्प्रे पेंटने ‘खलिस्तान जिंदाबाद’ आणि ‘फ्री पंजाब’ यासह इतर प्रक्षोभक घोषणा लिहिलेल्या आढळल्या.Canada

घटनेनंतर लगेचच मंदिर प्रशासनाने पोलिसांना कळवले आणि एफआयआर दाखल केला. पोलिस विभागाने या घटनेचा संभाव्य द्वेषपूर्ण गुन्हा म्हणून तपास सुरू केला आहे. धार्मिक कार्यक्रमापूर्वी वातावरण अस्थिर करण्याच्या उद्देशाने हे कट रचले जाऊ शकते, असे अधिकाऱ्यांचे म्हणणे आहे.

मोठी गोष्ट म्हणजे सरेमध्ये काढलेल्या नगर कीर्तनात खलिस्तान समर्थकही सहभागी झाले होते. त्यांनी खलिस्तानी झेंडे फडकावले आणि मारले गेलेले दहशतवादी हरदीप सिंग निज्जर यांच्यासाठी स्टेज सजवला.



रात्री लिहिले, सकाळी कळले, नगर कीर्तन शांततेत झाले

ही घटना १९ एप्रिल रोजी घडली. मंदिर प्रशासनाच्या म्हणण्यानुसार, सकाळी मंदिराच्या बाहेरील भिंतींवर खलिस्तानी घोषणा लिहिलेल्या दिसल्या. हे काम रात्रीच्या वेळी करण्यात आले. ही माहिती पोलिसांना देण्यात आली. आता पोलिस या प्रकरणाचा तपास करत आहेत.

पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, लक्ष्मी नारायण मंदिरावर खलिस्तानी घोषणा लिहिणे ही देखील चिंतेची बाब होती कारण २० एप्रिल रोजी वार्षिक नगर कीर्तन आयोजित केले जाणार होते. या काळात दोन्ही धार्मिक समुदायांमध्ये तणाव निर्माण होण्याची शक्यता होती. तथापि, नगर कीर्तन शांततेत संपले.

व्हँकुव्हरमधील गुरुद्वारावरही भित्तिचित्रे

लक्ष्मी नारायण मंदिराव्यतिरिक्त, व्हँकुव्हरच्या रॉस स्ट्रीट गुरुद्वाराच्या भिंतीवरही अशाच प्रकारचे खलिस्तान समर्थक घोषणा लिहिण्यात आल्या आहेत. गुरुद्वारा प्रशासनाने सांगितले की ते तपासात पूर्ण सहकार्य करतील. तथापि, दोन्ही घटना एकमेकांशी जोडलेल्या आहेत की नाही हे स्पष्ट नाही, परंतु वेळ आणि समान क्रियाकलाप लक्षात घेता, पोलिस या दृष्टिकोनातून देखील तपास करत आहेत. कॅनेडियन हिंदू आणि शीख समुदायाच्या नेत्यांनी या घटनांचा निषेध केला. ते म्हणाले की, धार्मिक स्थळांचा आदर राखला पाहिजे.

Khalistani slogans written on temple walls in Canada; Action taken before Nagar Kirtan

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात