Bangladesh Hindu : बांगलादेशातील चटगाव जिल्ह्यात हिंदू कुटुंबांची घरे जाळली; आग लावण्यापूर्वी बाहेरून दरवाजे बंद केले

Bangladesh Hindu

वृत्तसंस्था

ढाका : Bangladesh Hindu बांगलादेशातील चट्टोग्राम जिल्ह्यात हिंदू कुटुंबांच्या घरांना आग लावण्यात आली आहे. सोमवारी पहाटे सुमारे 3:45 वाजता पश्चिम सुलतानपूर गावात दोन हिंदू कुटुंबांच्या घरांना आग लावण्यात आली. आरोप आहे की हल्लेखोरांनी घरांचे दरवाजे बाहेरून बंद केले होते.Bangladesh Hindu

स्थानिक लोकांच्या मते, दोन घरांची एकूण सात खोल्या जळून खाक झाल्या. ही घरे सुखा शिल (दुबईत काम करतात) आणि रोजंदारी मजूर अनिल शिल यांची होती. घटनेच्या वेळी घरात आठ लोक उपस्थित होते. रात्रीचे जेवण करून सर्वजण झोपले होते, तेव्हा अचानक आग लागली.Bangladesh Hindu

जेव्हा कुटुंबातील लोकांनी बाहेर पडण्याचा प्रयत्न केला, तेव्हा त्यांना दिसले की दरवाजे बाहेरून बंद आहेत. जीव वाचवण्यासाठी त्यांनी बांबू आणि पत्र्याच्या भिंती कापून कशाबशा बाहेर पडून आपला जीव वाचवला.Bangladesh Hindu



आगीत पासपोर्ट आणि घरातील सामान जळाले

अनिल शिल यांचा मुलगा मिथुन शिल याने सांगितले की, तो तीन महिन्यांपूर्वी लग्नासाठी दुबईहून घरी आला होता. आगीत त्याचा पासपोर्ट, घरातील सामान आणि सुमारे 80-90 हजार टका रोख रक्कम जळाली. मिथुनने सांगितले की, “दोन्ही दरवाजे बाहेरून बंद होते, त्यामुळे सर्वांनी भिंती कापून बाहेर पडण्याचा प्रयत्न केला.”

उपजिल्हा कार्यकारी अधिकारी (UNO) एस.एम. रहातुल इस्लाम आणि सहायक आयुक्त (भूमी) ओंगचिंग मारमा यांनी नुकसानीची पाहणी केली आणि मदतीचे आश्वासन दिले. पीडित कुटुंबांना 25 किलो तांदूळ, 5,000 टका रोख रक्कम आणि ब्लँकेट देण्यात आले.

पोलिस आरोपींच्या ओळखीसाठी प्रयत्न करत आहेत. प्रकरणांमध्ये अज्ञात लोकांविरुद्ध गुन्हे दाखल करण्यात आले आहेत, परंतु अद्याप कोणालाही अटक करण्यात आलेली नाही.

गेल्या आठवड्यात 7 वर्षांच्या मुलीला जिवंत जाळले

बांगलादेशातील लक्ष्मीपूर सदर येथे 19 डिसेंबरच्या रात्री उशिरा काही उपद्रवींनी एका घराला बाहेरून कुलूप लावून पेट्रोल टाकून आग लावली. आगीत जिवंत जळल्याने एका 7 वर्षांच्या मुलीचा मृत्यू झाला, तर तीन लोक गंभीर जखमी झाले.

हे घर बांगलादेश नॅशनलिस्ट पार्टी (BNP) चे नेते बिलाल हुसेन यांचे होते. पोलिसांच्या माहितीनुसार, ही घटना रात्री सुमारे 1 वाजता घडली. आग लागल्याने बिलाल यांची 7 वर्षांची मुलगी आयशा अख्तर हिचा जागीच मृत्यू झाला.

तर, बिलाल हुसेन आणि त्यांच्या इतर दोन मुली सलमा अख्तर (16) आणि सामिया अख्तर (14) गंभीररित्या भाजल्या. बिलाल यांच्यावर लक्ष्मीपूर सदर रुग्णालयात उपचार करण्यात आले, तर दोन्ही मुलींना गंभीर अवस्थेत ढाक्याला पाठवण्यात आले.

गेल्या आठवड्यात 18 डिसेंबर रोजी ढाकाजवळच्या भालुका येथे हिंदू युवक दीपू चंद्र यांची मारहाण करून हत्या करण्यात आली होती. हल्लाखोरांनी त्यांच्यावर ईशनिंदेचा आरोप केला होता.

ते येथीलच एका कापड कारखान्यात काम करत होते. त्यांनी फेसबुकवर धार्मिक भावना दुखावणारी टिप्पणी केली होती असा दावा करण्यात आला होता, परंतु तपासात अशा कोणत्याही टिप्पणीचे पुरावे आढळले नाहीत.

बांगलादेशच्या रॅपिड ॲक्शन बटालियनचे कंपनी कमांडर मोहम्मद शम्सुज्जमान यांनी बांगलादेशी वृत्तपत्र ‘द डेली स्टार’ला सांगितले होते की, असा कोणताही पुरावा मिळालेला नाही, ज्यामुळे दास यांनी फेसबुकवर असे काही लिहिले होते ज्यामुळे धार्मिक भावना दुखावल्या जाऊ शकल्या असत्या असे म्हणता येईल.

दीपूच्या हत्येप्रकरणी आतापर्यंत 12 जणांना अटक करण्यात आली आहे. शम्सुज्जमान यांनी सांगितले की, स्थानिक लोक आणि कापड कारखान्यात दाससोबत काम करणाऱ्यांकडूनही ईशनिंदेसंबंधी कोणतीही माहिती मिळालेली नाही.

Bangladesh Hindu Homes Burnt Chittagong Attack Photos VIDEOS Report

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात