बजरंग दलाच्या कार्यकर्त्यांनी जबरदस्तीने सेटमध्ये प्रवेश केला आणि दिग्दर्शक प्रकाश झा यांच्याशी गैरवर्तन केले. या दरम्यान संचालकाच्या चेहऱ्यावर शाईही फेकली.’Ashram-3′: Bajrang Dal activists throw ink on Dhingana, Prakash Jha’s face on set
विशेष प्रतिनिधी
मुंबई : चित्रपट दिग्दर्शक प्रकाश झा यांच्या ‘ आश्रम-३ ‘ या वेब सीरिजच्या शूटिंगदरम्यान बजरंग दलाच्या कार्यकर्त्यांनी रविवारी गोंधळ घातला.मध्य प्रदेशची राजधानी भोपाळमध्ये सुरू असलेल्या मालिकेच्या शूटिंग दरम्यान, बजरंग दलाच्या कार्यकर्त्यांनी जबरदस्तीने सेटमध्ये प्रवेश केला आणि दिग्दर्शक प्रकाश झा यांच्याशी गैरवर्तन केले.
या दरम्यान कामगारांनी संचालकाच्या चेहऱ्यावर शाईही फेकली. खटल्यादरम्यान घटनास्थळी उपस्थित असलेल्या प्रत्यक्षदर्शींनी त्यांच्या मोबाईलमध्ये घटनेचा व्हिडिओही बनवला. समोर आलेल्या व्हिडिओमध्ये बजरंग दलाचे कार्यकर्ते टीमच्या सदस्यांचा पाठलाग करताना आणि त्यांच्यापैकी एकाला पकडून मारहाण करताना दिसत आहेत.
बजरंग दलाच्या सदस्यांनी सेटवर गोंधळ निर्माण केल्याचे म्हटले आहे की प्रकाश झाची वेब सीरिज ‘ आश्रम ३ ‘ हिंदुत्वाचा अपमान आहे.अशा परिस्थितीत जोपर्यंत या मालिकेचे नाव बदलत नाही तोपर्यंत मालिकेचे प्रसारण होऊ देणार नाही. या प्रकरणी बजरंग दलाच्या एका नेत्याने सांगितले की, प्रकाश झा यांनी आतापर्यंत या प्रकरणी कोणतीही तक्रार दाखल केलेली नाही.या मालिकेचे नाव बदलू, असे आश्वासनही त्यांनी दिले.
काश्मीरमधील हिंदूंच्या हत्येचा वर्ध्यात निषेध ; विहिंप, बजरंग दलाने पाकिस्तानच्या पंतप्रधानांचा पुतळा जाळला
मिळालेल्या माहितीनुसार, रविवारी संध्याकाळी अचानक बजरंग दलाच्या सदस्यांच्या जमावाने सेटवर हल्ला केला. सेटवर जबरदस्तीने घुसलेल्या या कामगारांनी प्रकाश झा मुर्दाबाद, बॉबी देओल मुर्दाबाद आणि जय श्री रामच्या घोषणाही दिल्या.असे सांगितले जात आहे की वेब सिरीजमध्ये काशीपूरच्या बाबा निरालाची भूमिका साकारणारा अभिनेता बॉबी देओल देखील या घटनेदरम्यान उपस्थित होता.
याप्रकरणी बजरंग दलाचे नेते सुशील सुदेले यांनी सांगितले की, त्यांनी आश्रमाचा पहिला आणि दुसरा भाग बनवला असून आता तिसऱ्या भागाचे शूटिंग सुरू आहे. ते म्हणाले की, गुरू महिलांचे शोषण करत असल्याचे दिग्दर्शकाने आपल्या मालिकेतून दाखवून दिले आहे.चर्च आणि मदरशांवर असे चित्रपट काढण्याची हिंमत त्यांच्यात आहे का?
एवढेच नाही तर बजरंग दलाने त्याला आव्हान दिले की आम्ही हा चित्रपट बनू देणार नाही. आतापर्यंत आम्ही फक्त त्याचा चेहरा खराब केला आहे. आम्ही बॉबी देओलचा शोध घेत आहोत. अनेक देशभक्तीपर चित्रपट बनवणारा त्याचा भाऊ सनी देओलकडून त्याने काहीतरी शिकायला हवे.
दरम्यान प्रकाश झा यांच्या टीमकडून कोणीही अद्याप तक्रार दिली नसली तरी सहभागी असणाऱ्यांवर कारवाई केली जाईल असे पोलिसांनी सांगितले आहे. ‘शूटिंगमध्ये बाधा आणणाऱ्या आणि संपत्तीचे नुकसान करणाऱ्यांविरोधात कारवाई केली जाईल. त्यांना अटक केलं जाणार,’ अशी माहिती पोलिसांनी दिली आहे.
महत्त्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App