वृत्तसंस्था
लखनऊ: Modi पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी बुधवारी हरदोई येथून यूपीच्या सर्वात लांब गंगा एक्सप्रेस-वेचे उद्घाटन केले. जनसभेला संबोधित करताना पंतप्रधानांनी घोषणा केली की, एक्सप्रेस-वे हरिद्वारलाही जोडला जाईल.Modi
पंतप्रधानांनी सपा आणि काँग्रेसवर हल्ला चढवला. ते म्हणाले – सपा विकास आणि नारीविरोधी आहे. गेल्या काही दिवसांत देशाने पुन्हा एकदा काँग्रेस आणि सपाचा नारीविरोधी चेहरा पाहिला आहे. या लोकांनी नारी शक्ती वंदन सुधारणा विधेयकाच्या विरोधात मतदान केले.Modi
पंतप्रधानांनी पश्चिम बंगालमध्ये सुरू असलेल्या दुसऱ्या टप्प्यातील मतदानाचा उल्लेख केला. ते म्हणाले – ज्या बातम्या येत आहेत, त्यावरून बंगालमध्ये मोठ्या प्रमाणात मतदान होत असल्याचे दिसून येते. असे मतदान दशकांत पाहिले नाही. यापूर्वी पंतप्रधानांनी एक्सप्रेस-वेच्या कडेला झाड लावले. मुख्यमंत्री योगी यांच्यासोबत ते एक्सप्रेस-वेवर पायीही चालले.Modi
594 किलोमीटर लांबीचा हा एक्सप्रेस-वे मेरठला प्रयागराजशी जोडेल. यामुळे मेरठ ते प्रयागराज हे अंतर केवळ 6 तासांत पूर्ण होईल. आतापर्यंत 11-12 तास लागत होते. एक्सप्रेस-वे 5 वर्षांत तयार झाला आहे. तो बनवण्यासाठी सुमारे 37,350 कोटी रुपये खर्च आला आहे.
या हिशोबाने 1 किलोमीटर एक्सप्रेस-वेची किंमत सुमारे 62 कोटी 87 लाख रुपये येते. 18 डिसेंबर 2021 रोजी मोदींनी शाहजहांपूर येथे एक्सप्रेस-वेचे भूमिपूजन केले होते.
पंतप्रधान मोदींच्या भाषणातील ठळक मुद्दे
बंगालमध्ये पहिल्या टप्प्याप्रमाणेच जनता मतदान करण्यासाठी मोठ्या संख्येने घराबाहेर पडत आहे. लांबच लांब रांगांची छायाचित्रे सोशल मीडियावर व्हायरल झाली आहेत. गेल्या 6-7 दशकांत जे घडले नाही, ज्याची कल्पना करणेही कठीण होते, ते लोक भयमुक्त होऊन मतदान करत आहेत. मला विश्वास आहे की या पाच राज्यांच्या निवडणुकीतही भाजप ऐतिहासिक विजयाची हॅट्ट्रिक साधणार आहे. मला आनंद आहे की यूपी सरकारने या एक्सप्रेस-वेचे नाव माँ गंगाच्या नावावर ठेवले आहे. यात विकासाची आमची दृष्टीही दिसते आणि आमच्या वारशाचेही दर्शन होते. डबल इंजिन सरकारमध्ये भूमिपूजनही होते आणि उद्घाटनही होते. हा केवळ हाय-स्पीड रस्ता नाही, तर नवीन स्वप्नांचे प्रवेशद्वार आहे.
मागील सरकारांनी त्यांच्या कृत्यांमुळे गुन्हेगारी आणि जंगलराजला यूपीची ओळख बनवले होते. यूपीच्या माफियांवर चित्रपट बनवले जात होते. आज यूपीच्या कायदा आणि सुव्यवस्थेचे देशभरात उदाहरण दिले जाते. संसाधनांची वाटणी करणाऱ्या ज्या सपईंच्या हातून सत्ता गेली आहे, त्यांना यूपीची ही प्रगती आवडत नाहीये. ते यूपीला जुन्या काळात ढकलण्याचा प्रयत्न करत आहेत.
एनडीए सरकारने नारी शक्ती वंदन सुधारणा विधेयक आणले होते. जर ही सुधारणा मंजूर झाली असती, तर 2029 च्या निवडणुकीपासूनच महिलांना लोकसभा आणि विधानसभेत आरक्षण मिळाले असते, पण सपाने याच्या विरोधात मतदान केले. सपा कधीही परिवारवाद आणि जातिवादाच्या वर उठू शकत नाही. हे लोक नेहमीच विकासविरोधी राजकारण करतील. यूपीच्या लोकांनी सपापासून सावध राहायला हवे.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App