वृत्तसंस्था
त्रिवेंद्रम : Rahul Gandhi राहुल गांधींनी त्रिवेंद्रममध्ये सांगितले आहे की, जर ते राजकारणात नसते, तर त्यांनी एरोस्पेसच्या जगात उद्योजकता केली असती. राहुल म्हणाले की, ते एक पायलट आहेत. त्यांचे वडील आणि काका देखील पायलट होते. हे त्यांच्या कुटुंबात चालत आले आहे. Rahul Gandhi
राहुल गांधी केरळच्या दोन दिवसांच्या दौऱ्यावर आहेत. ते टेक्नोपार्कमध्ये माहिती तंत्रज्ञान (IT) क्षेत्रातील लोकांशी संवाद साधत होते. यावेळी त्यांनी चीनच्या औद्योगिक प्रणालीचे कौतुक केले. Rahul Gandhi
राहुल म्हणाले- चीनने एक उत्कृष्ट औद्योगिक प्रणाली तयार केली आहे, ज्याची जगात कोणतीही बरोबरी नाही. पण आम्हाला त्यांची जबरदस्तीची प्रणाली आवडत नाही. ते लोकशाहीवादी नाहीत. Rahul Gandhi
राहुल यांनी या गोष्टीही सांगितल्या…
चीनने औद्योगिक उत्पादन बाजूवर कब्जा केला आहे, तर अमेरिका, भारत आणि जगातील बहुतेक देश उपभोग क्षेत्रात खेळत आहेत. खऱ्या नोकऱ्या औद्योगिक उत्पादन क्षेत्रात आहेत, आयटी क्षेत्रासारख्या उपभोग बाजूला नाहीत.
जर भारताने देशाची लोकशाही मूल्ये जपून एक औद्योगिक उत्पादन प्रणाली तयार केली, तर ती भारत आणि जगातील लोकांसाठी खूप मोठी सेवा ठरेल.
रशिया-युक्रेन आणि इस्रायल-इराण युद्धाचे उदाहरण दिले
राहुल यांनी भू-राजकीय परिस्थितीचे उदाहरण देत म्हटले- जर तुम्ही युक्रेनमध्ये जाऊन पाहिले की युद्धभूमीवर काय घडत आहे, तर तुम्हाला दिसेल की वर्तुळाकार गती, ड्रोन अंतर्गत ज्वलन इंजिनला पूर्णपणे नष्ट करत आहे. इराणमध्ये, तुम्हाला दिसेल की लष्करी भाग बॅटरी ऑप्टिक्स आणि इलेक्ट्रिक मोटरकडे सरकत आहे. या तंत्रज्ञानावर कोणाचे वर्चस्व आहे? चीनचे. ही, आपल्यासाठी, एक खूप मोठी समस्या आहे कारण आपणच असे लोक आहोत जे हा बदल घडवून आणू शकतो. योग्य धोरण आणि दूरदृष्टी असल्यास, भारत इलेक्ट्रिक मोबिलिटी वर्तुळाकार गतीमध्ये चीनशी स्पर्धा करू शकतो.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App