वृत्तसंस्था
कोझीकोडे : काँग्रेस खासदार शशी थरूर म्हणाले की, मी संसदेत काँग्रेसच्या कोणत्याही भूमिकेचा कोणत्याही टप्प्यावर विरोध केलेला नाही. ते पुढे म्हणाले की, तत्त्वाच्या आधारावर सार्वजनिकरित्या मतभेद झालेला एकमेव मुद्दा ‘ऑपरेशन सिंदूर’ होता.
ते म्हणाले की, या प्रकरणी मी खूप ठाम भूमिका घेतली होती आणि त्यासाठी मी कोणतीही माफी मागणार नाही. पहलगाम घटनेनंतर, मी स्वतः इंडियन एक्सप्रेसमध्ये एक स्तंभ लिहिला होता. मी त्या लेखात म्हटले होते की, हे शिक्षेशिवाय जाऊ शकत नाही, याला उत्तर द्यावेच लागेल.
तिरुवनंतपुरमच्या खासदारांनी शनिवारी कोझिकोड येथील केरळ साहित्य महोत्सवात प्रेक्षकांच्या प्रश्नांची उत्तरे देताना हे विधान केले.
थरूर यांच्या भाषणातील ठळक मुद्दे…
ऑपरेशन सिंदूरच्या मुद्द्यावर कठोर भूमिकेबद्दल कोणताही पश्चात्ताप नाही. भारताने विकासावर लक्ष केंद्रित केले पाहिजे आणि पाकिस्तानसोबतच्या दीर्घ संघर्षात अडकू नये. कोणतीही कारवाई दहशतवादी छावण्यांपर्यंतच मर्यादित ठेवली पाहिजे. भारत सरकारने मी सुचवल्याप्रमाणेच केले, याचे मला आश्चर्य वाटले. जवाहरलाल नेहरू म्हणाले होते की, जर भारत मरण पावला, तर कोण जिवंत राहील? त्यांचे म्हणणे होते की, जेव्हा देशाच्या सुरक्षेचा आणि जगातील त्यांच्या स्थानाचा प्रश्न येतो, तेव्हा भारत सर्वात आधी येतो. राजकीय पक्षांमध्ये मतभेद असू शकतात, परंतु राष्ट्रीय हितासाठी भारतानेच जिंकले पाहिजे.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App