वृत्तसंस्था
इस्लामाबाद : Ram Mandir Flag पाकिस्तानने अयोध्येतील राम मंदिरात पंतप्रधान मोदींच्या ध्वजारोहणावर आक्षेप घेतला आहे. पाकिस्तानी परराष्ट्र मंत्रालयाने मंगळवारी दावा केला की, हे भारतात धार्मिक अल्पसंख्याकांवरील वाढत्या दबावाचा आणि मुस्लिम वारसा मिटवण्याच्या प्रयत्नाचा भाग आहे.Ram Mandir Flag
पाकिस्तानने म्हटले की, ज्या ठिकाणी पूर्वी बाबरी मशीद होती, तिथे आता राम मंदिर बांधण्यात आले आहे. पाकिस्तानने दावा केला की, बाबरी मशीद अनेक शतके जुने धार्मिक स्थळ होते. 6 डिसेंबर 1992 रोजी जमावाने ते पाडले होते.Ram Mandir Flag
पंतप्रधान मोदींनी मंगळवारी मंदिराच्या शिखरावर ध्वजारोहण केले. त्यांनी सकाळी 11.50 वाजता अभिजीत मुहूर्तावर 2 किलो वजनाचा भगवा ध्वज 161 फूट उंच शिखरावर फडकवला.
पाकिस्तानने संयुक्त राष्ट्रांना (UN) हस्तक्षेप करण्याची मागणी केली
पाकिस्तानने म्हटले की, भारताच्या न्यायालयांनी या प्रकरणात ज्या लोकांवर आरोप होते, त्यांना निर्दोष मुक्त केले आणि त्याच जमिनीवर मंदिर बांधण्याची परवानगी दिली. हे अल्पसंख्याकांसोबतच्या भेदभावाचे मोठे उदाहरण आहे.
पाकिस्तानने आरोप केला की, भारतात धार्मिक अल्पसंख्याक, विशेषतः मुस्लिमांवर दबाव वाढत आहे. पाकिस्तानचा दावा आहे की, भारतातील अनेक ऐतिहासिक मशिदी धोक्यात आहेत आणि मुस्लिमांना सामाजिक, आर्थिक आणि राजकीय दृष्ट्या बाजूला सारले जात आहे.
पाकिस्तानने आंतरराष्ट्रीय समुदायाला आवाहन केले की, त्यांनी भारतात वाढत्या इस्लामोफोबिया, द्वेष आणि मुस्लिमांवरील हल्ल्यांकडे लक्ष द्यावे. पाकिस्तानने संयुक्त राष्ट्रे आणि आंतरराष्ट्रीय संघटनांना सांगितले की, त्यांनी भारतातील अल्पसंख्याकांच्या धार्मिक स्थळांच्या आणि त्यांच्या अधिकारांच्या संरक्षणासाठी पावले उचलावीत.
पाकिस्तानमध्ये अल्पसंख्याकांसोबत मोठ्या प्रमाणावर हिंसाचार होतो
भारतावर खोटे आरोप करणाऱ्या पाकिस्तानमध्ये स्वतः मोठ्या प्रमाणावर अल्पसंख्याकांवर हिंसा केली जात आहे. अमेरिकेच्या एका अहवालानुसार, २०२५ च्या पहिल्या सहामाहीत पाकिस्तानमध्ये अल्पसंख्याकांवर हल्ले आणि धमक्यांच्या अनेक घटना घडल्या, परंतु तेथील सरकारने दोषींवर कोणतीही कठोर कारवाई केली नाही.
२०२३ मध्ये चर्च जाळल्याच्या आरोपाखाली पकडलेल्या १० लोकांना अलीकडेच न्यायालयाने निर्दोष मुक्त केले. पाकिस्तानमध्ये अनेकदा हिंदू आणि ख्रिश्चन मुलींच्या जबरदस्तीने धर्मांतर आणि जबरदस्तीने लग्नाची प्रकरणे समोर येत असतात, विशेषतः सिंध आणि पंजाबमध्ये.
पाकिस्तानने मान्य केले होते की त्यांच्याकडे अल्पसंख्याक सुरक्षित नाहीत
पाकिस्तानचे संरक्षण मंत्री ख्वाजा आसिफ यांनी गेल्या वर्षी कबूल केले होते की त्यांच्या देशात अल्पसंख्याक सुरक्षित नाहीत. ख्वाजा आसिफ म्हणाले होते की, पाकिस्तानात धर्माच्या नावावर लोकांना लक्ष्य करून हिंसाचार केला जात आहे आणि देश त्यांचे संरक्षण करण्यात अपयशी ठरला आहे. ही चिंतेची बाब आहे.
पाकिस्तानात ईशनिंदा कायद्याचा आधार घेऊन अल्पसंख्याकांना लक्ष्य केले जाते. येथे कुराण किंवा पैगंबराचा अपमान केल्यास जन्मठेपेपासून ते फाशीच्या शिक्षेपर्यंतची शिक्षा होऊ शकते.
पाकिस्तानच्या स्थानिक माध्यमांनुसार, 1990 पासून आतापर्यंत 80 हून अधिक लोकांना ईशनिंदेच्या आरोपाखाली जमावाने ठार केले आहे. अनेकदा असे घडते की, कुराण किंवा पैगंबराचा अपमान केल्याच्या केवळ अफवेमुळे कोणत्याही ठिकाणी हजारो लोकांचा जमाव जमतो आणि आरोपीवर हल्ला करतो.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App