वृत्तसंस्था
श्रीनगर : Naugaon Police Station जम्मू – काश्मीरमधील श्रीनगरमधील नौगाम पोलिस स्टेशनमध्ये गुरुवारी रात्री ११:२० वाजता मोठा स्फोट झाला. यात सात जणांचा मृत्यू झाला तर २७ जण जखमी झाले. मृतांचा आकडा वाढण्याची शक्यता आहे. जखमींपैकी बहुतेक पोलिस अधिकारी आहेत. त्यांच्यावर ९२ आर्मी बेस आणि एसकेआयएमएस सौरा रुग्णालयात उपचार सुरू आहेतNaugaon Police Station .
व्हाईट कॉलर टेरर मॉड्यूल प्रकरणासंदर्भात जप्त केलेल्या स्फोटकांचे नमुने पोलिस गोळा करत असताना हा स्फोट झाला. हरियाणातील फरीदाबाद येथे अटक करण्यात आलेल्या डॉ. मुझम्मिल गनई यांच्या भाड्याच्या घरातून जप्त केलेल्या ३६० किलोग्रॅम स्फोटकांचा (अमोनियम नायट्रेट) हा भाग होता.Naugaon Police Station
दिल्ली बॉम्बस्फोटांनंतर दहशतवादी मॉड्यूलमध्ये अटक करण्यात आलेल्या आठ दहशतवाद्यांपैकी गनई हा एक आहे. तथापि, संपूर्ण ३६० किलो स्फोटके पोलिस स्टेशनमध्ये साठवली गेली होती की नाही हे अद्याप स्पष्ट झालेले नाही. १० नोव्हेंबर रोजी लाल किल्ला मेट्रो स्टेशनच्या गेट क्रमांक १ जवळ एका आय२० कारमध्ये स्फोट झाला होता, ज्यामध्ये १३ जणांचा मृत्यू झाला होता.
आता दहशतवादी मॉड्यूलची संपूर्ण कहाणी समजून घ्या…
आंतरराज्यीय दहशतवादी मॉड्यूल (ITM) प्रकरणी नौगाम पोलिस ठाण्यात पहिला एफआयआर नोंदवण्यात आला होता. याच दहशतवादी मॉड्यूलने दिल्ली बॉम्बस्फोट घडवले होते. ऑक्टोबरमध्ये नौगामच्या बनपोरा भागात पोलिस आणि सुरक्षा दलांना धमकी देणारे पोस्टर्स आढळल्यानंतर हे प्रकरण सुरू झाले. १९ ऑक्टोबर रोजी पोलिसांनी गुन्हा दाखल केला आणि विशेष तपास पथक स्थापन केले.
सीसीटीव्ही फुटेजच्या आधारे, पोलिसांनी तीन संशयितांना (आरिफ निसार दार उर्फ साहिल, यासिर-उल-अशरफ आणि मकसूद अहमद दार उर्फ शाहिद) अटक केली, ज्यांच्यावर पूर्वी दगडफेकीचे गुन्हे दाखल होते. ते पोस्टर चिकटवताना दिसले.
चौकशीदरम्यान, शोपियान येथील माजी पॅरामेडिक-इमाम मौलवी इरफान अहमदचे नाव समोर आले, ज्याच्यावर डॉक्टरांना पोस्ट देण्याचा आणि कट्टरतावाद करण्याचा आरोप आहे.
तपास पुढे सरकत असताना, पोलिस फरीदाबादमधील अल फलाह विद्यापीठात पोहोचले आणि डॉ. मुझम्मिल अहमद गनई आणि डॉ. शाहीन सईद यांना अटक केली. त्यांच्याकडून २,९०० किलो आयईडी बनवण्याचे साहित्य जप्त केले: अमोनियम नायट्रेट, पोटॅशियम नायट्रेट आणि सल्फर सायनाइड.
पोलिसांचा असा विश्वास आहे की संपूर्ण दहशतवादी मॉड्यूल तीन डॉक्टरांच्या गटाने चालवले होते: गनई (अटक), उमर नबी (दिल्लीमध्ये झालेल्या स्फोटात मारला गेला) आणि मुझफ्फर राथेर (फरार). सातवा आरोपी, डॉ. आदिल राथेर, सध्या फरार आहे.
दिल्ली बॉम्बस्फोटात १३ जणांचा मृत्यू
१० नोव्हेंबर रोजी संध्याकाळी ६:५२ वाजता लाल किल्ला मेट्रो स्टेशनच्या गेट क्रमांक १ जवळ एका पांढऱ्या आय२० कारमध्ये स्फोट झाला. त्यात तेरा जण ठार झाले आणि २० जण जखमी झाले, त्यापैकी तिघांची प्रकृती गंभीर आहे.
केंद्र सरकारने दिल्लीतील बॉम्बस्फोटांना दहशतवादी हल्ला म्हणून मान्यता दिली आहे. बुधवारी केंद्रीय मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत लाल किल्ल्याजवळ झालेल्या दहशतवादी हल्ल्याबाबत ठराव मंजूर करण्यात आला.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App