वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली :Army Vice Chief भारतीय लष्कराचे उपप्रमुख लेफ्टनंट जनरल राजीव घई यांनी सांगितले की, १९९० पासून, ६०,००० अल्पसंख्याक कुटुंबांसह १,००,००० हून अधिक लोकांना जम्मू आणि काश्मीर सोडण्यास भाग पाडण्यात आले आहे. १५,००० हून अधिक नागरिक आणि ३,००० सुरक्षा कर्मचारी मारले गेले आहेत.Army Vice Chief
हे सर्व कुठून येत आहे हे स्पष्ट आहे. ऑपरेशन सिंदूर ही अचानक झालेली कारवाई नव्हती. २००१ चा संसदेवरील हल्ला, २०१६ च्या जखमा आणि २०१९ चा अचूक हल्ला यासारखे मागील हल्ले मर्यादित कारवाया होत्या.Army Vice Chief
२२ एप्रिल रोजी नियंत्रण रेषेजवळून दहशतवाद्यांनी केलेल्या पहलगाम हल्ल्यात २६ निष्पाप पर्यटकांना लक्ष्य करण्यात आले. त्यानंतर ऑपरेशन सिंदूरमध्ये पाकिस्तानला धडा शिकवण्यात आला. घई यांनी नवी दिल्ली येथे झालेल्या संयुक्त राष्ट्रांच्या सैन्य योगदान देणाऱ्या देशांच्या (UNTCC) परिषदेत लष्कर प्रमुखांच्या ब्रीफिंग दरम्यान हे विधान केले.
ते म्हणाले की, १९९० मध्ये अनेक अल्पसंख्याक कुटुंबे विस्थापित झाली होती. ऑपरेशन सिंदूर हे दहशतवादाविरुद्ध भारताचे कडक धोरण प्रतिबिंबित करते.
ही परिषद १४ ते १६ ऑक्टोबर दरम्यान चालेल.
१४ ते १६ ऑक्टोबर दरम्यान नवी दिल्ली येथे होणाऱ्या यूएनटीसीसी परिषदेत ३० हून अधिक देशांचे वरिष्ठ लष्करी नेते सहभागी होत आहेत. ही परिषद शांतता मोहिमा अधिक प्रभावी आणि भविष्यासाठी सज्ज करण्यासाठी सहकार्य आणि स्वदेशी तंत्रज्ञानाचा वापर यावर लक्ष केंद्रित करते.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App