Zelenskyy : युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष झेलेन्स्कींची ट्रम्प यांच्याशी चर्चा; गाझा शांतता योजनेबद्दल केले अभिनंदन

Zelenskyy

वृत्तसंस्था

कीव्ह :Zelenskyy  युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष वोलोदिमिर झेलेन्स्की यांनी अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्याशी फोनवरून चर्चा केली. त्यांनी गाझा शांतता योजनेच्या यशाबद्दल ट्रम्प यांचे अभिनंदन केले आणि सांगितले की, जर एक युद्ध रोखता आले तर रशिया-युक्रेन युद्ध देखील रोखता येऊ शकते.Zelenskyy

झेलेन्स्की यांनी ट्विटरवर पोस्ट केले की, त्यांनी ट्रम्प यांना रशियन हल्ल्यांमुळे प्रभावित झालेल्या त्यांच्या ऊर्जा पायाभूत सुविधांबद्दल माहिती दिली आणि अमेरिकेच्या पाठिंब्याबद्दल कृतज्ञता व्यक्त केली. त्यांनी सांगितले की, दोन्ही देशांनी हवाई संरक्षण मजबूत करण्यासाठी करारांवरही चर्चा केली.Zelenskyy

झेलेन्स्की म्हणाले की, युद्ध सोडवण्यासाठी रशियाने गंभीरपणे चर्चेत सहभागी होणे आवश्यक आहे आणि हे केवळ कठोरतेद्वारेच शक्य होऊ शकते.Zelenskyy



झेलेन्स्की म्हणाले – रशियावरील निर्बंधांचा परिणाम दिसून येत आहे

रशियाविरुद्धच्या आंतरराष्ट्रीय निर्बंधांचे परिणाम दिसून येत आहेत आणि आणखी निर्बंध लादले जातील, असे झेलेन्स्की म्हणाले.

युक्रेनने या वर्षी जूनपासून आठ निर्बंध पॅकेजेस लागू केले आहेत, ज्यामध्ये २८१ व्यक्ती आणि ६३३ कंपन्यांना लक्ष्य केले आहे.

त्यांच्यावर रशियाला त्याच्या युद्धात मदत केल्याचा आरोप आहे. झेलेन्स्की म्हणाले की, युरोपियन युनियनच्या १९ व्या पॅकेजसह नवीन निर्बंध देखील लागू केले जात आहेत.

ट्रम्प यांनी रशियाला कागदी वाघ म्हटले आहे.

ट्रम्प यांनी गेल्या महिन्यात झेलेन्स्की यांची भेट घेतली होती, त्यादरम्यान त्यांनी रशियाचे वर्णन “कागदी वाघ” असे केले आणि म्हटले की, जर रशियन विमाने नाटोच्या हवाई हद्दीत घुसली तर त्यांना पाडले पाहिजे.

ते म्हणाले की, रशिया गेल्या साडेतीन वर्षांपासून युद्धात अडकला आहे, परंतु तो जिंकू शकला नाही. ट्रम्प यांच्या मते, जर रशियाकडे खरी लष्करी शक्ती असती तर युद्ध एका आठवड्यात संपायला हवे होते.

या वर्षी रशियाने फक्त ३ दिवसांसाठी युद्ध थांबवले

२९ एप्रिल रोजी रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष पुतिन यांनी युक्रेनसोबत एकतर्फी तीन दिवसांचा युद्धविराम जाहीर केला. हा युद्धविराम ८ मे रोजी लागू झाला. यापूर्वी, रशियाने २० एप्रिल रोजी ईस्टरच्या निमित्ताने एक दिवसाचा युद्धविराम जाहीर केला होता.

रशियाच्या ८० व्या विजय दिनानिमित्त ही युद्धबंदी झाली. दुसऱ्या महायुद्धात नाझी जर्मनीवर मिळालेल्या विजयाच्या स्मरणार्थ रशिया दरवर्षी ८ मे रोजी विजय दिन परेड आयोजित करतो.

रशियाच्या राष्ट्रपती कार्यालय क्रेमलिनने सांगितले की, मानवतावादी कारणास्तव युद्धबंदी लागू केली जात आहे. ती ७-८ मे च्या रात्री सुरू झाली आणि १०-११ मे च्या मध्यरात्री संपली.

रशिया-युक्रेन युद्ध तीन वर्षांत कसे बदलले आहे

फेब्रुवारी २०२२ – रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांनी आक्रमणाची घोषणा करताच रशियन रणगाडे युक्रेनमध्ये घुसू लागले. तत्कालीन अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बायडेन यांनी जाहीर केले की, “पुतिन यांच्याशी वाटाघाटी करण्याची कोणतीही योजना नाही. त्यांनी संपूर्ण जग धोक्यात घातले आहे. युक्रेनवरील हल्ल्याची रशियाला गंभीर किंमत मोजावी लागेल.”

फेब्रुवारी २०२५ – अमेरिकेचे नवे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी पुतिन यांच्याशी ९० मिनिटे फोनवर चर्चा केली. त्यानंतर युक्रेन युद्धाबाबत सौदी अरेबियामध्ये रशिया आणि अमेरिकेत उच्चस्तरीय बैठक झाली. या बैठकीत युक्रेनचा समावेश नव्हता. ट्रम्प यांनी पुतिन यांचे कौतुक केले आणि युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष वोलोदिमिर झेलेन्स्की यांना “हुकूमशहा” म्हटले.

Zelenskyy Congratulates Trump on Gaza Peace Plan Success; Discusses Strengthening Air Defense and Ending Russia-Ukraine War

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात