Nitin Gadkari : नितीन गडकरी म्हणाले- जाती व भाषेवरून समाजात फूट पाडण्याचा प्रयत्न; स्वतःला मागास म्हणणे हा राजकीय स्वार्थ

Nitin Gadkari

वृत्तसंस्था

नवी दिल्ली : Nitin Gadkari  केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी म्हणाले की, जात, भाषा आणि इतर गोष्टींच्या नावाखाली समाजात फूट पाडण्याचे प्रयत्न सुरू आहेत, जो चिंतेचा विषय आहे.Nitin Gadkari

मंगळवारी दिल्लीत एका पुस्तक प्रकाशन कार्यक्रमात गडकरी बोलत होते. यावेळी ते म्हणाले, आज मागासलेपणा हा राजकीय स्वार्थ बनत चालला आहे. प्रत्येकजण म्हणत आहे की मी मागास आहे. जाती आणि भाषेच्या नावाखाली समाजात फूट पाडण्याचे प्रयत्न केले जात आहेत. जेव्हा लोक एकजूट राहतील तेव्हाच देश प्रगती करेल आणि मजबूत होईल.Nitin Gadkari

गडकरी म्हणाले की, राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाला (आरएसएस) कधी जातीयवादी तर कधी सांप्रदायिक म्हणत लक्ष्य केले जात होते, परंतु सत्य हे आहे की संघात कोणाचीही जात विचारली जात नाही आणि तिथे भेदभाव किंवा अस्पृश्यतेलाही स्थान नाही.Nitin Gadkari



गडकरींचे आवाहन- जाती-भाषेच्या राजकारणापासून दूर रहा

कार्यक्रमादरम्यान, केंद्रीय मंत्री गडकरी यांनी लोकांना जाती आणि भाषेच्या नावाखाली राजकारण करण्यापासून दूर राहून देशाच्या एकता आणि विकासासाठी एकत्र काम करण्याचे आवाहन केले.

गडकरींची मागील ५ विधाने

१३ सप्टेंबर – माझ्या डोके दरमहा २०० कोटींचे आहे

१३ सप्टेंबर रोजी नागपूर येथे एका कार्यक्रमात केंद्रीय रस्ते वाहतूक आणि महामार्ग मंत्री नितीन गडकरी यांनी इथेनॉल-मिश्रित पेट्रोलवरील टीकेला उत्तर दिले. गडकरी म्हणाले – माझे डोके दरमहा २०० कोटी रुपयांचे आहे. माझ्याकडे पैशाची कमतरता नाही. मला प्रामाणिकपणे पैसे कुठे कमवायचे हे माहित आहे.

१ सप्टेंबर- मंत्री आणि नेत्यांना धार्मिक कार्यापासून दूर ठेवा

केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी यांनी १ सप्टेंबर रोजी लोकांना आवाहन केले की त्यांनी मंत्री आणि नेत्यांना धार्मिक कार्यक्रमांपासून दूर ठेवावे. धर्माच्या नावाखाली राजकारण करणे समाजासाठी हानिकारक आहे. नागपूरमध्ये महानुभाव पंथाच्या परिषदेत गडकरी बोलत होते. ते म्हणाले की, राजकारणी जिथे जिथे प्रवेश करतात तिथे तिथे आग लावल्याशिवाय ते निघत नाहीत. जर धर्माला सत्तेच्या हाती दिले तर नुकसान होईल.

९ ऑगस्ट- दुनिया झुकती है, झुकाने वाला चाहिए

केंद्रीय रस्ते वाहतूक मंत्री नितीन गडकरी यांनी नागपूर येथील विश्वेश्वरय्या राष्ट्रीय तंत्रज्ञान संस्था (व्हीएनआयटी) येथे सांगितले की, सध्या देशात ज्या विषयांवर चर्चा होत आहे त्यांचे नाव मी घेऊ इच्छित नाही. जगात आपल्याला अनेक समस्यांना तोंड द्यावे लागत आहे, परंतु मला वाटते की दुनिया झुकती है, झुकाने वाला चाहिए.

१४ जुलै- गडकरी म्हणाले- आम्हाला सरकारविरुद्ध खटले दाखल करू शकतील अशा लोकांची गरज आहे

केंद्रीय रस्ते वाहतूक मंत्री नितीन गडकरी म्हणाले, ‘समाजात असे काही लोक असले पाहिजेत जे सरकारविरुद्ध खटला दाखल करू शकतात. जर आपल्याला व्यवस्थेत शिस्त हवी असेल तर सरकारविरुद्ध न्यायालयाची मदत घेणे आवश्यक आहे.’ ते म्हणाले- कधीकधी न्यायालयाच्या आदेशामुळे असे काम होते जे सरकार करू शकत नाही.

१५ मार्च – जो करेगा जात की बात, उसको मारूंगा लात

एका अल्पसंख्याक संस्थेच्या दीक्षांत समारंभात गडकरी म्हणाले, ‘मी सार्वजनिक ठिकाणी धर्म आणि जातीबद्दल बोलत नाही. जो कोणी जातीबद्दल बोलेल त्याला मी लाथ मारेन. समाजसेवा माझ्यासाठी अत्यंत महत्त्वाची आहे. मी निवडणूक हरलो किंवा मंत्रीपद गमावले तरी मी या तत्त्वावर ठाम राहीन.

Nitin Gadkari Slams Caste Politics

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात