वृत्तसंस्था
गाझा : Hamas गाझामध्ये सुरू असलेल्या युद्धाबाबत, हमासने शनिवारी सांगितले की, स्वतंत्र पॅलेस्टिनी राज्य स्थापन होईपर्यंत ते शस्त्रे सोडणार नाहीत. २००७ पासून हमास गाझावर नियंत्रण ठेवत आहे.Hamas
अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांचे मध्य पूर्वेतील राजदूत स्टीव्ह विटकॉफ यांनी हमास शस्त्रे टाकण्यास तयार असल्याच्या टिप्पण्यांना उत्तर देत असल्याचे या गटाने म्हटले आहे.Hamas
इस्रायलवर दबाव वाढवण्यासाठी, हमासने शनिवारी २४ वर्षीय इस्रायली ओलिस एव्यातार डेव्हिडचा दोन दिवसांत दुसरा व्हिडिओ प्रसिद्ध केला. त्यात डेव्हिड खूपच कमकुवत दिसत आहे आणि तो एक खड्डा खोदत असल्याचे दिसत आहे. तो व्हिडिओमध्ये म्हणतो की तो त्याच्या कबरीसाठी आहे.Hamas
डेव्हिडच्या कुटुंबाने हमासवर क्रूर आणि ओलिसांना उपाशी ठेवल्याचा आरोप केला आहे आणि इस्रायल आणि आंतरराष्ट्रीय समुदायाकडून तातडीने कारवाई करण्याची मागणी केली आहे.
डेव्हिड व्हिडिओमध्ये म्हणतो… असं वाटतंय की मी माझ्या कबरीसाठी खड्डा खोदत आहे. माझं शरीर दिवसेंदिवस कमकुवत होत चाललंय. मी थेट माझ्या कबरीत जात आहे, कदाचित मला इथेच पुरलं जाईल. माझा वेळ संपत चालला आहे. मी बऱ्याच दिवसांपासून काहीही खाल्लं नाहीये. मी बऱ्याच दिवसांपासून खूप वाईट परिस्थितीत राहत आहे.
इस्रायलमध्ये ओलिसांच्या सुटकेची मागणी तीव्र
७ ऑक्टोबर २०२३ रोजी हमासच्या हल्ल्यात २५१ इस्रायलींना ओलिस ठेवण्यात आले होते. यापैकी ४९ जण अजूनही गाझामध्ये ओलिस आहेत, डेव्हिड त्यापैकी एक आहे. त्याच वेळी, इस्रायली सैन्याचे म्हणणे आहे की ४९ पैकी २७ जणांचा मृत्यू झाला आहे.
हमासने ओलिसांच्या व्हिडिओमध्ये उपासमारीचा मुद्दाही उपस्थित केला आहे आणि इशारा दिला आहे की ओलिस उपासमारीने मरत आहेत. व्हिडिओ समोर आल्यानंतर, ओलिसांच्या समर्थनार्थ तेल अवीवमध्ये एक रॅली काढण्यात आली.
लोक पोस्टर घेऊन जमले होते आणि त्याच्या तात्काळ सुटकेची मागणी करत होते. डेव्हिडचा भाऊ रॅलीत म्हणाला- तो पूर्णपणे मृत्युच्या उंबरठ्यावर आहे, या अवस्थेत त्याच्याकडे जगण्यासाठी फक्त काही दिवस उरले आहेत.
एका निवेदनात, डेव्हिडच्या कुटुंबाने त्यांच्या मुलाला मदत करण्याची मागणीही केली आहे. दरम्यान, इस्रायल डिफेन्स फोर्स (आयडीएफ) चे लेफ्टनंट जनरल इयाल झमीर यांनी शुक्रवारी इशारा दिला की जर हमासने बंधकांना लवकरच सोडले नाही तर गाझामधील लढाईत कोणतीही विश्रांती मिळणार नाही.
इस्रायलचे परराष्ट्र मंत्री गिडियन सार म्हणाले की, “ओलिसांवर जाणूनबुजून आणि क्रूर वर्तनाच्या या कठीण प्रतिमांसमोर जग गप्प राहू शकत नाही.”
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App