ICC Annual Meeting : ICCची वार्षिक बैठक:लॉस एंजेलिस ऑलिंपिक पात्रता निश्चित करण्यासाठी नवीन गट स्थापन करणार

ICC Annual Meeting

वृत्तसंस्था

नवी दिल्ली : ICC Annual Meeting आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषदेने (ICC) क्रिकेटच्या प्रत्येक स्वरूपाची रचना आणि २०२८ च्या लॉस एंजेलिस ऑलिंपिकसाठी पात्रता प्रक्रिया यासह अनेक महत्त्वाच्या जागतिक मुद्द्यांवर चर्चा करण्यासाठी एक कार्यगट स्थापन करण्याचा निर्णय घेतला आहे.ICC Annual Meeting

वरिष्ठ आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये सहभागी होण्यासाठी किमान वय १५ वर्षे राहील, परंतु विशेष प्रकरणांमध्ये त्याचे पुनरावलोकन केले जाऊ शकते, असा निर्णयही घेण्यात आला. शुक्रवारी (१८ जुलै) सिंगापूर येथे झालेल्या मुख्य कार्यकारी समितीच्या (सीईसी) बैठकीत हे निर्णय घेण्यात आले.ICC Annual Meeting



एक नवीन कार्यगट तयार केला जाईल.

शनिवारी एक कार्यगट स्थापन केला जाईल. या गटात सीईसी आणि बोर्ड सदस्यांचा समावेश असेल. त्याचे मुख्य काम २०२८ च्या ऑलिंपिकसाठी पात्रता पद्धती सुचवणे असेल. आयसीसीचा असा विश्वास आहे की, संघांची निवड रँकिंगच्या आधारे करता येते, परंतु जय शाह यांच्या नेतृत्वाखालील आयसीसीने हा निर्णय कार्यगटावर सोडला आहे.

काही लोक पात्रता स्पर्धा आयोजित करण्याचा सल्ला देत आहेत, परंतु वेळेची कमतरता आणि व्यस्त फ्युचर टूर्स प्रोग्राम (FTP) मुळे हे कठीण आहे. तरीही, गटाला सर्व संभाव्य पर्याय तपासण्यास सांगितले जाईल. जर रँकिंगवर आधारित पात्रता सुचवली गेली, तर गटाला रँकिंगची शेवटची तारीख देखील निर्दिष्ट करावी लागेल.

आंतरराष्ट्रीय खेळाडूंचे वय किमान १५ वर्षे असावे.

नवीन सीईओ संजोग गुप्ता यांच्या अध्यक्षतेखाली झालेल्या बैठकीत असेही उघड झाले की, आयसीसीच्या वैद्यकीय सल्लागार समितीने सुचविल्याप्रमाणे आंतरराष्ट्रीय खेळाडूंसाठी किमान वय १५ वर्षे राहील. तथापि, विशेष परिस्थितीत शिथिलता दिली जाऊ शकते.

ऑलिंपिकमध्ये ६ पुरुष आणि ६ महिला संघ सहभागी होतील

ऑलिंपिकमध्ये फक्त ६ पुरुष आणि ६ महिला संघ सहभागी होतील. कसोटी क्रिकेटच्या २-फॉर्म सिस्टीमवर सीईसीमध्ये कोणतीही चर्चा झाली नाही, परंतु असे मानले जाते की, यावर कार्यगटाकडून सूचना मागवल्या जातील. तसेच, गटाला एकदिवसीय आणि टी-२० फॉरमॅटमध्ये बदल करण्यासाठी शिफारसी देण्यास सांगितले जाईल.

यूएसए क्रिकेटबाबत शनिवारी निर्णय

यूएसए क्रिकेट (यूएसएसी) च्या भविष्याचा निर्णय आयसीसी बोर्ड घेईल. अलिकडेच एका सामान्यीकरण समितीने यूएसएला भेट दिली आणि यूएसएसीला राजीनामा देण्यास सांगितले, परंतु यूएसएसीच्या काही सदस्यांनी त्याला विरोध केला आहे. ऑलिंपिक यूएसएमध्ये होणार असल्याने, हा निर्णय खूप महत्त्वाचा असेल.

ऑलिंपिक पात्रता प्रक्रिया अशी असू शकते

२०२८ च्या लॉस एंजेलिस ऑलिंपिकसाठी क्रिकेटच्या पात्रता प्रक्रियेवर आयसीसीने अद्याप अंतिम निर्णय घेतलेला नाही. आयसीसीने एक कार्यगट तयार करण्याचा निर्णय घेतला आहे जो पात्रता पद्धत सुचवेल. या गटाला दोन मुख्य सूचनांसह सर्व संभाव्य पर्यायांची तपासणी करण्यास सांगितले आहे:

रँकिंगच्या आधारे पात्रता: आयसीसीचा असा विश्वास आहे की आयसीसी रँकिंगच्या आधारे संघांची निवड करता येते. जर हा दृष्टिकोन स्वीकारला गेला तर कार्यगटाला रँकिंग कट-ऑफ डेटची शिफारस देखील करावी लागेल.

पात्रता स्पर्धा: काही लोक वेगळी पात्रता स्पर्धा घेण्याचा सल्ला देत आहेत. तथापि, व्यस्त फ्युचर टूर्स प्रोग्राम (FTP) आणि वेळेच्या कमतरतेमुळे हा पर्याय कठीण दिसत आहे.

ICC Annual Meeting: LA Olympics Qualification Group

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात