Bangladesh : हिंदू मुलीवरील बलात्काराविरोधात बांगलादेशात तीव्र निदर्शने; आरोपीने रेपचा व्हिडिओ व्हायरल केला

Bangladesh

वृत्तसंस्था

ढाका : Bangladesh २६ जून २०२५ रोजी बांगलादेशातील कोमिल्ला येथील मुरादनगर येथे २१ वर्षीय हिंदू मुलीवर झालेल्या बलात्काराच्या घटनेवरून देशभरात निदर्शने आणि राजकारण तीव्र झाले आहे. एकीकडे, देशभरातील अनेक शहरांमध्ये हिंदू संघटना आणि मानवाधिकार संघटनांनी हिंसक निदर्शने केली.Bangladesh

दुसरीकडे, या घटनेवरून राजकीय पक्षांमध्ये वाद निर्माण झाला. माजी पंतप्रधान शेख हसीना यांचा पक्ष अवामी लीग आणि माजी पंतप्रधान खालेदा झिया यांचा पक्ष बांगलादेश नॅशनलिस्ट पार्टी (बीएनपी) यांनी एकमेकांवर फजोर अली यांना त्यांचा नेता असल्याचा आरोप केला. जमात-ए-इस्लामीनेही या प्रकरणात बीएनपीला लक्ष्य केले.

सुरुवातीला बांगलादेश पोलिस आणि युनूस समर्थकांनी हे प्रकरण विवाहबाह्य संबंध म्हणून दाखवण्याचा प्रयत्न केला. दरम्यान, कुमिल्लाचे अतिरिक्त पोलिस अधीक्षक एकेएम कमरुझ्झमान यांनी तपासात हे क्रूर छळाचे प्रकरण असल्याचे वर्णन केले. त्यांनी सांगितले की, पीडिता साधी स्वभावाची आहे आणि विवाहबाह्य संबंधाचे कोणतेही पुरावे सापडले नाहीत.



यानंतर अल्पसंख्याक समुदायात संताप पसरला. ढाका विद्यापीठाच्या विद्यार्थ्यांनी रात्री निषेध मोर्चा काढला. हिंदू समुदायाने सात जिल्ह्यांमध्ये मानवी साखळी तयार करून न्यायाची मागणी केली.

घटनेचा व्हिडिओ काढून टाकण्याचे आदेश न्यायालयाने दिले

या प्रकरणात उच्च न्यायालयाने कठोर भूमिका घेत पीडितेची सुरक्षा सुनिश्चित करण्याचे आदेश दिले. रविवारी एका रिट याचिकेच्या प्राथमिक सुनावणीनंतर न्यायमूर्ती फहमिदा कादर आणि न्यायमूर्ती सय्यद जाहिद मन्सूर यांच्या खंडपीठाने हे निर्देश दिले.

न्यायालयाने पीडितेचे व्हिडिओ आणि फोटो सर्व सोशल मीडिया आणि ऑनलाइन प्लॅटफॉर्मवरून २४ तासांच्या आत काढून टाकण्याचे आदेश दिले. पीडितेला वैद्यकीय आणि सुरक्षा पुरवण्याचे निर्देश दिले.

निदर्शक म्हणाले- विवाहबाह्य संबंध उघड करणाऱ्यांवर कारवाई करावी

ढाका विद्यापीठातील जगन्नाथ हॉलच्या विद्यार्थ्यांनी निदर्शने केली. त्यांनी कारवाईची मागणी करत घोषणाबाजीही केली. निदर्शकांच्या मागण्या…

बलात्कार प्रकरणातील मुख्य आरोपी फजोर अली आणि त्याच्या साथीदारांना तात्काळ शिक्षा झाली पाहिजे आणि कोणत्याही राजकीय हस्तक्षेपाशिवाय खटला चालवला पाहिजे.
पीडितेची प्रतिष्ठा जपण्यासाठी बलात्काराचा व्हिडिओ सोशल मीडियावरून काढून टाकावा.
या प्रकरणाचा तपास स्वतंत्र आणि पारदर्शक असावा, कोणत्याही पक्षाने किंवा नेत्याने हस्तक्षेप करू नये.
या घटनेला विवाहबाह्य संबंध म्हणून संबोधून त्याला कमकुवत करणाऱ्यांवरही कारवाई झाली पाहिजे.
अल्पसंख्याक समुदायाची, विशेषतः हिंदू महिलांची सुरक्षा सुनिश्चित केली पाहिजे.

मुख्य आरोपी फजोर अली हा पक्षाचा नेता असल्याचे सांगितले जात असल्याने ही घटना बीएनपीसाठी राजकीयदृष्ट्या संवेदनशील मुद्दा बनली आहे. बीएनपीचे सरचिटणीस मिर्झा फखरुल इस्लाम आलमगीर यांनी दोषींवर कठोर कारवाई करण्याची मागणी केली होती, परंतु पक्षाने स्वतःला दूर ठेवले आणि म्हटले की फजोर अली यांचा त्यांच्या कोणत्याही समित्यांशी कोणताही संबंध नाही.

स्थानिक युनियन कौन्सिलचे माजी सदस्य अब्दुर रॉब म्हणाले की, फजोर अली पूर्वी अवामी लीगशी संबंधित होते.

Bangladesh: Intense Protests After Hindu Girl’s Rape, Video Leak

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात