Ramdas Athawale : ‘महाराष्ट्र सरकारने ठाकरे कुटुंबाच्या दबावाखाली येऊ नये’,

Ramdas Athawale

भाषा वादावर केंद्रीयमंत्री रामदास आठवलेंचं मोठं विधान


विशेष प्रतिनिधी

मुंबई – Ramdas Athawale  केंद्रीय मंत्री रामदास आठवले यांनी गुरुवारी सांगितले की, राज्यातील सुरू असलेल्या भाषा वादावरून महाराष्ट्रातील भाजपच्या नेतृत्वाखालील सरकारने उद्धव आणि राज ठाकरे यांच्या दबावाखाली येऊ नये.Ramdas Athawale

राज्य सरकारच्या शाळांमध्ये त्रिभाषा धोरणाविरुद्ध उद्धव ठाकरे यांची शिवसेना (उबाठा) आणि राज ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील महाराष्ट्र नवनिर्माण सेना यांनी ५ आणि ७ जुलै रोजी स्वतंत्र निदर्शने जाहीर केल्यानंतर ते माध्यमांशी बोलत होते.



आठवले यांनी दोन्ही उद्धव आणि राज ठाकरेंवर भाषेच्या मुद्द्याचे राजकारण केल्याचा आरोप केला. त्यांनी हिंदीला त्यांचा विरोध असंवैधानिक असल्याचे म्हटले. त्यांनी महाराष्ट्र सरकारला राजकीय दबावाला बळी पडू नये असेही आवाहन केले.

याचबरोबर रामदास आठवले पुढे म्हणाले की, इतरांप्रमाणे ठाकरे कुटुंबालाही निषेध करण्याचा अधिकार आहे. पण हिंदी ही आपली राष्ट्रभाषा आहे. हिंदीला विरोध करणे म्हणजे संविधानाला विरोध करण्यासारखे आहे.

Union Minister Ramdas Athawales big statement on the language controversy

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात