भारताने 13 देशांना ऑपरेशन सिंदूरची माहिती दिली, या ४ मुद्द्यांवर होता फोकस

वृत्तसंस्था

नवी दिल्ली : भारतीय परराष्ट्र सचिव विक्रम मिस्री यांनी बुधवारी दिल्लीतील १३ परदेशी राजदूतांना पाकिस्तान आणि पाकव्याप्त काश्मीरमधील दहशतवादी छावण्यांवर भारताने केलेल्या अचूक हल्ल्यांबद्दल माहिती दिली. ब्रीफिंग दरम्यान, परराष्ट्र सचिवांनी परदेशी राजदूतांच्या प्रश्नांची उत्तरे दिली. पाकिस्तानकडून प्रत्युत्तराची शक्यता विचारली असता, विक्रम मिस्री म्हणाले की जर पाकिस्तानने प्रत्युत्तर दिले तर भारत देखील प्रत्युत्तर देईल.

भारताच्या हवाई हल्ल्यांबद्दल विचारले असता, मिस्री म्हणाले की हे हल्ले पहलगाम हत्याकांडाचे प्रत्युत्तर होते ज्यामध्ये २६ निष्पाप नागरिक मारले गेले होते. ऑपरेशन सिंदूर अंतर्गत लक्ष्यित केलेल्या दहशतवादी छावण्यांबद्दल परदेशी राजदूतांना माहिती देताना, विक्रम मिस्री म्हणाले की भारताच्या लष्कर, नौदल आणि हवाई दलाने एका समन्वित  हल्ल्यात पाकिस्तान आणि पाकव्याप्त काश्मीरमध्ये असलेल्या एकूण ९ दहशतवादी अड्ड्यांवर लक्ष्य केले.



ब्रिटिश राजदूतांनी विचारले की पाकिस्तान आणि पाकव्याप्त काश्मीरमध्ये भारतीय सैन्याने कोणत्याही मशिदीला लक्ष्य केले आहे का? उत्तरात, परराष्ट्र सचिव विक्रम मिस्री म्हणाले की ज्या कंपाउंडमध्ये दहशतवादी छावणी कार्यरत होती त्या कंपाउंडला लक्ष्य केले गेले. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, भारताने केलेल्या अचूक हल्ल्यात जैश-ए-मोहम्मद (जेईएम), लष्कर-ए-तैयबा (एलईटी) आणि हिजबुल मुजाहिदीन या दहशतवादी संघटनांशी संबंधित 100 हून अधिक दहशतवादी मारले गेले.

तत्पूर्वी, विक्रम मिस्री यांनी बुधवारी सकाळी पत्रकार परिषदेत सांगितले की, भारताची कारवाई विश्वसनीय गुप्तचर माहितीवर आधारित होती आणि दहशतवादाचा कणा मोडण्याचे उद्दिष्ट होते. मंगळवारी रात्री १.०५ ते १.३० वाजेपर्यंत लष्कर, नौदल आणि हवाई दलाने संयुक्तपणे केलेल्या या अचूक हल्ल्यांमध्ये, पाकिस्तान आणि पाकव्याप्त काश्मीरमधील ९ दहशतवादी तळ उद्ध्वस्त करण्यात आले.

भारताच्या हवाई हल्ल्यात नागरिकांचा मृत्यू झाल्याचा दावा पाकिस्तानने केला आहे, तर भारताचे म्हणणे आहे की कोणत्याही नागरिक किंवा लष्करी पायाभूत सुविधांना कोणतेही नुकसान झाले नाही. विक्रम मिस्री यांनी ब्रीफिंग दरम्यान सांगितले की, ‘नागरिकांचा जीवितहानी किंवा गैर-लष्करी पायाभूत सुविधांना नुकसान होऊ नये म्हणून ठिकाणे काळजीपूर्वक निवडण्यात आली होती. परराष्ट्र सचिवांसह विंग कमांडर व्योमिका सिंग आणि कर्नल कुरेशी यांनी मीडिया ब्रीफिंगचे नेतृत्व केले.’

India gave details of Operation Sindoor to 13 countries, focus was on these 4 points

महत्वाच्या बातम्या

 

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात