वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : Mohammed Shami भारतीय क्रिकेट संघाचा वेगवान गोलंदाज मोहम्मद शमीला जीवे मारण्याची धमकी मिळाली आहे. ही धमकी ईमेलद्वारे देण्यात आली होती.Mohammed Shami
शमीचा मोठा भाऊ हसीबने सांगितले की, ही धमकी राजपूत सिंधर नावाच्या मेल आयडीवरून आली आहे. ज्यामध्ये शमीला १ कोटी रुपये न दिल्यास जीवे मारण्याची धमकी देण्यात आली होती. मेलमध्ये लिहिले आहे, ‘आम्ही तुला मारून टाकू.’ सरकार आमचे काहीही करू शकणार नाही.
हसीबच्या तक्रारीवरून, अमरोहा पोलिसांच्या सायबर सेलने या प्रकरणात एफआयआर नोंदवला आहे. मोहम्मद शमी सध्या आयपीएल २०२५ मध्ये व्यस्त आहे. तो सनरायझर्स हैदराबाद संघाकडून खेळत आहे.
आता भावाने दाखल केलेला एफआयआर वाचा…
क्रिकेटपटू मोहम्मद शमीचा भाऊ हसीबने त्याच्या एफआयआरमध्ये म्हटले आहे-
‘माझे नाव हसीब आहे.’ मी अमरोहा येथील सहसपूर अली नगर गावचा रहिवासी आहे. भारतीय क्रिकेटपटू मोहम्मद शमी पुत्र तौसीफ अहमद माझा सख्खा भाऊ आहे. मोहम्मद शमी आयपीएलमध्ये व्यस्त आहे. मी ४ मे रोजी रात्री ११ वाजता शमीचा मेल आयडी उघडला. मला महत्त्वाचे ईमेल तपासावे लागले. त्यात मला मोहम्मद शमीला मारण्याची धमकी देणारा एक ईमेल दिसला. तो मेल राजपूत सिंधरच्या आयडीवरून आला होता. ज्यामध्ये प्रभाकरचे नाव आणि मोबाईल नंबर आणि १ कोटी रुपये नमूद केले आहेत.
एसपी म्हणाले- आरोपींना लवकरच अटक केली जाईल. अमरोहाचे पोलिस अधीक्षक अमित कुमार आनंद यांनी दिव्य मराठीला सांगितले की, क्रिकेटपटू मोहम्मद शमीच्या भावाने तक्रार दाखल केली आहे. या प्रकरणी सायबर पोलिस ठाण्यात एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे. पोलिस या प्रकरणाचा तपास करत आहेत. पोलिस आरोपींचा शोध घेत आहेत. त्याला लवकरच अटक केली जाईल.
हे या वर्षी मार्चमध्ये घडले. ऑस्ट्रेलिया आणि भारत यांच्यात सामना सुरू होता. तो रमजानचा महिना होता. मोहम्मद शमी मैदानावर एनर्जी ड्रिंक पिताना दिसला. यावर बरेली येथील अखिल भारतीय मुस्लिम जमातचे राष्ट्रीय अध्यक्ष मौलाना शहाबुद्दीन रझवी यांनी मोहम्मद शमीवर नाराजी व्यक्त केली. ते म्हणाले, शमीने रमजानमध्ये उपवास ठेवला नाही, जे पाप आहे. तो शरियाच्या दृष्टीने गुन्हेगार आहे. त्यांनी हे कधीच करायला नको होते.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App