विरोधकांनीही विरोध करण्याची तयारी केली.
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : वक्फ सुधारणा विधेयक बुधवारी लोकसभेत सादर केले जाईल. ज्यासाठी सरकारने सर्व पक्षांशी चर्चा केली आहे. परंतु या विधेयकाबाबत विरोधी पक्ष सातत्याने आक्रमक भूमिका घेत आहे. या विधेयकाबाबत एनडीएचे सर्व पक्ष एकमत झाले आहेत. अशा परिस्थितीत, आजच लोकसभेत हे विधेयक मंजूर होईल असे मानले जात आहे. तथापि, या काळात विरोधी पक्ष सभागृहात मोठा गोंधळ घालू शकतात.
एनडीएचे मुख्य मित्रपक्ष जनता दल युनायटेड (जेडीयू) आणि तेलुगू देसम पार्टी (टीडीपी) यासह इतर पक्षही वक्फ विधेयकावर सरकारला जोरदार पाठिंबा देत आहेत. अशा परिस्थितीत, हे पक्ष सभागृहात या विधेयकाच्या समर्थनार्थ मतदान करतील. लोकसभेत हे विधेयक मंजूर करण्यासाठी सत्ताधारी पक्षाकडे पुरेसे संख्याबळ आहे. म्हणूनच बुधवारीच लोकसभा आणि राज्यसभा दोन्हीमध्ये हे विधेयक सहज मंजूर होईल असे मानले जात आहे.
वक्फ दुरुस्ती विधेयक सभागृहात मंजूर झाल्याबद्दल संसदीय कामकाज आणि अल्पसंख्याक व्यवहार मंत्री किरेन रिजिजू म्हणाले की, एनडीएचे सर्व पक्ष या विधेयकाच्या समर्थनार्थ पूर्णपणे एकजूट आहेत. एवढेच नाही तर त्यांनी अनेक विरोधी खासदारांचा पाठिंबा असल्याचा दावाही केला आहे. बुधवारी दुपारी १२ वाजता प्रश्नोत्तराचा तास संपल्यानंतर लगेचच हे विधेयक लोकसभेत मांडले जाईल, असे रिजिजू म्हणाले.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App