अन् गांधी कुटुंबाचा किस्साही सांगितला आहे, जाणून घ्या काय म्हणाले आहेत?
विशेष प्रतनिधी
नवी दिल्ली : Mani Shankar Aiyar काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते आणि माजी केंद्रीय मंत्री मणिशंकर अय्यर यांनी माजी पंतप्रधान राजीव गांधी यांच्या शिक्षणावर प्रश्न उपस्थित केले आहे. त्यांनी आश्चर्य व्यक्त केले आणि म्हटले की अभ्यासात इतका कमकुवत माणूस देशाचा पंतप्रधान कसा होऊ शकतो. भाजप नेते अमित मालवीय यांनी बुधवारी त्यांच्या x हँडलवर अय्यर यांचे विधान शेअर केले. या व्हिडिओमध्ये मणिशंकर यांनी हे प्रश्न विचारले आहेत.Mani Shankar Aiyar
राजीव गांधींच्या शिक्षणाबद्दल भाष्य करताना अय्यर म्हणाले की, मी राजीव यांच्यासोबत केंब्रिजमध्ये शिक्षण घेतले. तिथे नापास होणे खूप कठीण आहे. प्रथम श्रेणी मिळवणे सोपे आहे. तरीही राजीव नापास झाले या कारणास्तव, राजीव लंडनच्या इम्पीरियल कॉलेजमध्ये गेले. तिथे ते पुन्हा नापास झाले. असा माणूस देशाचा पंतप्रधान कसा होऊ शकतो, याचे मला आश्चर्य वाटते.
मणिशंकर यांच्या विधानावर काँग्रेस नेते हरीश रावत म्हणाले की, मी कोणत्याही हताश व्यक्तीवर कोणतेही भाष्य करू इच्छित नाही. मी राजीव गांधींना ओळखतो. त्यांनी भारताला आधुनिक दृष्टी दिली.
सुमारे तीन महिन्यांपूर्वी, मणिशंकर म्हणाले होते की गेल्या १० वर्षांत ते फक्त एकदाच सोनिया गांधींना भेटू शकले आहेत. ते म्हणाले की गांधी कुटुंबाने माझे राजकीय करिअर घडवले आणि त्यांनीच माझे करिअर उद्ध्वस्त केले. तरीही मी कधीही भाजपमध्ये सामील होणार नाही.
अय्यर यांनी एका मुलाखतीत दोन गोष्टी सांगितल्या. त्यांनी सांगितले की एकदा राहुल गांधींना शुभेच्छा देण्यासाठी त्यांना प्रियंका गांधींना फोन करावा लागला. त्यांनी सांगितले की एकदा मी सोनिया गांधींना नाताळच्या शुभेच्छा पाठवल्या तेव्हा त्यांनी सांगितले की मी ख्रिश्चन नाही.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App