संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह यांनी यासाठी नौदल आणि डीआरडीओचे अभिनंदन केले आहे.
विशेष प्रतिनिधी
चांदीपूर: Indian Navy भारताने स्वदेशी प्रकारच्या पहिल्या नौदल जहाजविरोधी क्षेपणास्त्राची यशस्वी चाचणी घेतली आहे. संरक्षण संशोधन संस्था (DRDO) आणि नौदलाने मंगळवारी ओडिशातील चांदीपूर येथील एकात्मिक चाचणी केंद्रावरून संयुक्तपणे नौदल जहाजविरोधी क्षेपणास्त्र (NASM-SR) ची चाचणी घेतली. संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह यांनी यासाठी नौदल आणि डीआरडीओचे अभिनंदन केले आहे.Indian Navy
संरक्षण मंत्रालयाने जारी केलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, डीआरडीओने विकसित केलेले हे अशा प्रकारचे पहिले नौदल जहाजविरोधी क्षेपणास्त्र आहे. सोशल मीडियावर त्याचा व्हिडिओ शेअर करताना डीआरडीओने लिहिले की, चाचण्यांनी क्षेपणास्त्राच्या मॅन-इन-लूप वैशिष्ट्यांमध्ये प्रभुत्व मिळवले आहे. सी-स्किमिंग मोडमध्ये जास्तीत जास्त पल्ल्यात असलेल्या एका लहान जहाजाच्या लक्ष्यावर थेट प्रहार करण्यात आला. चाचणी दरम्यान, क्षेपणास्त्राने एका लहान जहाजावर अत्यंत प्रभावीपणे थेट प्रहार केला जो क्षेपणास्त्राच्या अचूकतेचा आणि शक्तिशाली पल्ल्याच्या पुरावा आहे. हे मध्यम पल्ल्याचे क्षेपणास्त्र आहे.
संरक्षण मंत्रालयाने म्हटले आहे की ही चाचणी नौदलासाठी एक महत्त्वाचा टप्पा आहे कारण यामुळे शत्रूच्या कोणत्याही जहाजी आक्रमणास प्रभावीपणे नष्ट करण्याची क्षेपणास्त्राची क्षमता सिद्ध झाली आहे. एनएएसएम-एसआर क्षेपणास्त्र भारतीय नौदलाच्या ताफ्यात एक मजबूत शस्त्र म्हणून सामील होण्यास सज्ज आहे.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App