Abhishek Banerjee : तृणमूलच्या अभिषेक बॅनर्जींनीही ईव्हीएमवर काँग्रेसला दाखवला आरसा, म्हणाले…

Abhishek Banerjee

ईव्हीएमवर प्रश्न उपस्थित करणाऱ्यांनी निवडणूक आयोगाला ‘विसंगती’ दाखवावी, असंही म्हणाले आहेत.Abhishek Banerjee

विशेष प्रतिनिधी

कोलकाता : तृणमूल काँग्रेसचे (TMC) नेते अभिषेक बॅनर्जी यांनी सोमवारी सांगितले की, इलेक्ट्रॉनिक मतदान यंत्रांवर (ईव्हीएम) प्रश्न उपस्थित करणाऱ्यांनी निवडणूक आयोगासमोर कोणतीही ‘विसंगती’ दाखवावी. जम्मू-काश्मीरचे मुख्यमंत्री ओमर अब्दुल्ला यांनी ईव्हीएमवर काँग्रेसचा तीव्र आक्षेप फेटाळल्यानंतर अभिषेक बॅनर्जी यांची ही टिप्पणी आली आहे. ओमर अब्दुल्ला म्हणाले की, जेव्हा पक्ष हरतो तेव्हाच ईव्हीएमच्या विश्वासार्हतेवर प्रश्नचिन्ह निर्माण होते.Abhishek Banerjee

टीएमसी नेत्याने सांगितले की मतदान प्रक्रियेच्या अनेक टप्प्यात बूथ कामगार आणि इतरांनी योग्य निरीक्षण केल्यानंतर, या आरोपांमध्ये ‘ठोस काहीही’ नाही. ते म्हणाले, मी प्रदीर्घ काळापासून तळागाळात निवडणुका घेत आहे. जर एखादे ईव्हीएम यादृच्छिकीकरणादरम्यान चांगले काम करत असेल आणि मॉक पोल दरम्यान बूथ कर्मचारी ईव्हीएम तपासत असतील किंवा मतमोजणी दरम्यान फॉर्म 17 सीचे पुनरावलोकन करत असेल, ज्याचा वापर बॅलेट युनिट किंवा कंट्रोल युनिट तपासण्यासाठी केला जातो, तर मला असे वाटत नाही की यात काही ठोस आहे. या आरोपांमध्ये (ईएमव्ही फेरफार).

Maharashtra cabinet expansion : पहिल्याच झटक्यात 39 मंत्र्यांसह फडणवीस मंत्रिमंडळाचा विस्तार; नव्यांच्या समावेशाने मंत्रिमंडळाचा चेहरा मोहरा बदलला!!

ते म्हणाले, ‘यानंतरही जर कोणाला वाटत असेल की ईव्हीएममध्ये फेरफार होऊ शकतो, तर त्यांच्या शिष्टमंडळाने निवडणूक आयोगाला भेट द्यावी आणि ईव्हीएम हॅक करण्यासाठी कोणतेही मालवेअर किंवा तंत्रज्ञान असल्याचा पुरावा किंवा डेमो दाखवावा.’ ते तसे करू शकत नसतील तर या प्रश्नावर आंदोलन करावे, असे ते म्हणाले. एखाद्या प्रकरणाबद्दल फक्त २-३ विधाने करण्यात अर्थ नाही.

आघाडीच्या मुद्द्यावर विरोधी इंडि ब्लॉकच्या अनेक नेत्यांनी ममता बॅनर्जींना पाठिंबा दिल्याबद्दल विचारले असता अभिषेक बॅनर्जी म्हणाले, आघाडी बसून चर्चा करेल. त्या सर्वात ज्येष्ठ नेत्या आहेत. मुख्यमंत्री म्हणून त्यांची ही तिसरी टर्म असून याआधी त्या केंद्रीय मंत्रीही होत्या. त्यामुळे याबाबत सविस्तर चर्चा व्हायला हवी. कोणत्याही पक्षाला छोटा समजू नये आणि प्रादेशिक पक्षांना कमी लेखू नये. इंडि आघाडीत टीएमसी हा एकमेव पक्ष आहे ज्याने भाजपसह काँग्रेसचा पराभव केला आहे. यावरून त्याची ताकद दिसून येते.

पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी अलीकडेच सांगितले होते की, पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री म्हणून आपली भूमिका पुढे चालू ठेवत विरोधी आघाडी चालवण्याची दुहेरी जबाबदारी त्या सांभाळू शकतात. हरियाणा, जम्मू आणि काश्मीर आणि महाराष्ट्रात काँग्रेसला नुकत्याच झालेल्या निवडणुकीतील पराभवानंतर इंडि ब्लॉकमध्ये अस्वस्थता असताना त्यांचे विधान आले आहे. त्यांना राष्ट्रवादीचे (एसपी) शरद पवार आणि आरजेडी प्रमुख लालू प्रसाद यांसारख्या ज्येष्ठ नेत्यांचा पाठिंबा मिळाला.

Abhishek Banerjee also showed a mirror to Congress On EVM

महत्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात