वृत्तसंस्था
हैदराबाद : तेलंगणाचे माजी मुख्यमंत्री आणि भारत राष्ट्र समितीचे (BRS) अध्यक्ष के. चंद्रशेखर राव (KCR) यांनी चांगल्या नशीबासाठी वास्तूची मदत घेतली आहे. केसीआर यांच्या सूचनेनुसार बंजारा हिल्स, हैदराबाद येथील पक्ष मुख्यालय तेलंगणा भवनच्या मुख्य प्रवेशद्वाराची दिशा बदलण्यात आली आहे. बांधकाम सुरू आहे.KCR took help of Vastu Shastra to achieve success; The direction of the main entrance of the party headquarters was changed
मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, तेलंगणा विधानसभा निवडणुकीत 2023 मध्ये झालेल्या लाजिरवाण्या पराभवानंतर केसीआर यांनी संरचना बदलण्याचा निर्णय घेतला आहे. लोकसभा निवडणुकीपूर्वी. केशव राव आणि कदियम श्रीहरी या ज्येष्ठ नेत्यांनी पक्ष सोडल्याचेही कारण सांगितले जात आहे.
नकारात्मक ऊर्जा दूर करण्यासाठी दुसऱ्या दिशेला गेट बांधले जात आहे
पक्षाच्या एका नेत्याने सांगितले की, सध्या तेलंगणा भवनाचे मुख्य गेट उत्तर-पश्चिम दिशेला आहे. इमारतीच्या समोर वेदी पोट्टू किंवा टी-जंक्शन आहे, जिथे तीन रस्ते एका ठिकाणी मिळतात. वास्तूनुसार ते नकारात्मक ऊर्जा आकर्षित करते.
नकारात्मक ऊर्जा दूर करण्यासाठी तेलंगणा भवनच्या उत्तर-पूर्वेला आणखी एक गेट उघडले जात आहे. नवीन प्रवेशद्वारावर वाहनांसाठी रॅम्पही बांधण्यात आला आहे. मात्र, ट्रॅफिक जामच्या समस्येमुळे उत्तर-पूर्व दिशेला गेट उघडण्यात आल्याचे पक्षाच्या अन्य एका नेत्याने सांगितले.
केसीआरनी 2014 आणि 2017 मध्येही वास्तू बदलली
केसीआर यांनी तेलंगणा भवनाची रचना बदलण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. यापूर्वी त्यांनी 2014 आणि 2017 मध्ये इमारतीत बदल केले होते. 2014 मध्ये, तेलंगणा भवनातील खोल्यांच्या आतील भिंती आणि दरवाजे काढण्यात आले.
2014 मध्ये तेलंगणा राज्याच्या निर्मितीनंतर आणि BRS सत्तेवर आल्यानंतर पहिल्यांदाच निवडणुका झाल्या. तीन वर्षांनंतर 2017 मध्ये इमारतीत पुन्हा नूतनीकरणाचे काम करण्यात आले. त्यानंतर काही खोल्यांमधून स्वच्छतागृहे काढण्यात आली.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App