वृत्तसंस्था
वाराणसी : आयआयटी-बीएचयूमधील बीटेक विद्यार्थिनीवर सामूहिक बलात्कार करणाऱ्या तीनही आरोपींना अटक करण्यात आली आहे. शनिवारी रात्री उशिरा तपासादरम्यान पोलिसांनी तिघांनाही बुलेटसह पकडले. आरोपींनी 1 नोव्हेंबरला पहाटे दीड वाजता तिच्या मैत्रिणीसोबत आयआयटी-बीएचयूमध्ये जाणाऱ्या विद्यार्थिनीवर सामूहिक बलात्कार केला होता. एवढेच नाही तर बंदुकीच्या जोरावर मुलीचे कपडे काढून व्हिडिओही बनवण्यात आला.All accused in gang-rape of IIT-BHU student arrested; The video was made undressed at gun point
यानंतर अनेक दिवस कॅम्पसमध्ये प्रचंड निदर्शने सुरू होती. सध्या ब्रिज एन्क्लेव्ह कॉलनी सुंदरपूर येथील कुणाल पांडे, जीवाधिपूर बाजारडिहा येथील आनंद उर्फ अभिषेक चौहान आणि बजरडिहा येथील सक्शम पटेल अशी आरोपींची नावे आहेत.
या घटनेनंतर 2 नोव्हेंबरला सकाळी विद्यार्थ्यीनीने लंका पोलिस ठाण्यात तक्रार दाखल केली. या घटनेची माहिती विद्यार्थ्यांना समजताच सुमारे 2500 विद्यार्थ्यांनी राजपुताना वसतिगृहासमोर निदर्शने केली. यानंतर संपूर्ण कॅम्पसमध्ये निषेधाचे वारे पसरले. काही वेळातच मोठ्या संख्येने विद्यार्थी आंदोलनात सहभागी झाले. या निषेधार्थ विद्यार्थ्यांनी संपूर्ण कॅम्पस बंद ठेवला होता. वर्ग आणि प्रयोगशाळेतील संशोधनाचे कामही बंद करण्यात आले. संपूर्ण कॅम्पसमध्ये इंटरनेट सेवा बंद करण्यात आली होती.
विद्यार्थ्यांचा संप तब्बल 11 तास सुरू होता. यानंतर पोलिस आणि आयआयटी-बीएचयूच्या संचालकांनी विद्यार्थ्यांसोबत बैठक घेतली. ७ दिवसांत सर्व आरोपी तुरुंगात टाकतील, असे आश्वासन दिले. त्यांना अशी शिक्षा मिळेल की त्यांच्या सातही पिढ्यांना ते आठवेल. यानंतर विद्यार्थ्यांनी निदर्शने संपवली. प्रशासनाने आयआयटी-बीएचयू आणि बीएचयूमध्ये भिंत बांधण्याचा निर्णय घेतला होता. मात्र, नंतर भिंत बांधण्याचा निर्णय मागे घेण्यात आला.
पीएमओने संपूर्ण प्रकरणाचा अहवाल मागवला होता
या संपूर्ण प्रकरणामध्ये पंतप्रधान कार्यालयाने म्हणजेच पीएमओने पोलिस आयुक्त मुथा अशोक जैन यांच्याकडून अहवाल मागवला होता, तर पोलिस आयुक्तांनी एसएचओ लंका अश्विनी पांडे यांच्याकडे लाइन जोडली होती. सीएम योगी यांनी आयुक्त कौशल राज शर्मा आणि पोलिस आयुक्तांशी फोनवर चर्चा केली. त्यांना आयआयटी प्रशासनाशी बोलून विद्यार्थ्यांसाठी कडक सुरक्षा व्यवस्था करण्यास सांगितले होते.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App