पंतप्रधान मोदींना बॉस संबोधणे हा ऑस्ट्रेलियन पंतप्रधानांच्या भाषणाचा भाग नव्हता… एस. जयशंकर यांनी सांगितला किस्सा

विशेष प्रतिनिधी

नवी दिल्ली : तीन देशांचा दौरा करून पंतप्रधान नरेंद्र मोदी गुरुवारी भारतात परतले. दिल्लीतील पालम विमानतळावर भाजप अध्यक्ष जेपी नड्डा यांच्या नेतृत्वाखाली पक्षाच्या नेत्यांनी आणि कार्यकर्त्यांनी त्यांचे भव्य स्वागत केले. यादरम्यान परराष्ट्र मंत्री एस. जयशंकर म्हणाले की, पंतप्रधान मोदींसोबत या परदेश दौऱ्यावर जाणे हे त्यांचे भाग्य आहे. ते म्हणाले, जग आज भारताकडे ज्या प्रकारे पाहत आहे ते पंतप्रधान मोदींच्या नेतृत्वामुळे आहे. एवढेच नाही तर जयशंकर यांनी ऑस्ट्रेलियन पीएम अँथनी अल्बानीज यांनी पंतप्रधान मोदींना बॉस म्हणून संबोधल्याचा किस्साही शेअर केला.Calling PM Modi boss was not part of Australian PM’s speech… S. Story told by Jaishankar

एस. जयशंकर म्हणाले, मी या दौऱ्यावर पंतप्रधान मोदींसोबत गेलो होतो. मला काही गोष्टी सांगायच्या आहेत की जग आपल्या पंतप्रधानांना कसे पाहते. सिडनी दौऱ्याचा संदर्भ देत ते म्हणाले, पंतप्रधान मोदींना ‘द बॉस’ म्हणणारे ऑस्ट्रेलियन पंतप्रधान त्यांच्या भाषणाचा भाग नव्हते. त्यांच्या मनातून बाहेर पडलेलं काहीतरी होतं. एस. जयशंकर यांच्या म्हणण्यानुसार, कार्यक्रमानंतर ऑस्ट्रेलियन पंतप्रधानांनी त्यांना सांगितले होते की मोदींना ‘द बॉस’ म्हणणे माझ्या मनाची बाब आहे. हा कोणत्याही कागदाचा किंवा भाषणाचा भाग नाही, ही माझी आंतरिक भावना होती.


 


पापुआ न्यू गिनीच्या पंतप्रधानांनी मोदींना गुरू संबोधले

एस. जयशंकर म्हणाले, जेव्हा पंतप्रधान मोदी पापुआ न्यू गिनीमध्ये उतरले तेव्हा पंतप्रधानांचे ज्या पद्धतीने स्वागत झाले ते सर्वांनी पाहिले. एस. जयशंकर यांनी सांगितले की, पापुआ न्यू गिनीचे पंतप्रधान म्हणाले की, पंतप्रधान मोदी माझ्यासाठी केवळ देशाचे पंतप्रधान नाहीत तर ते माझ्यासाठी गुरू आहेत. पंतप्रधान मोदी हे विश्वगुरू आहेत. त्यांच्याकडून आम्हाला प्रेरणा मिळते. आजपर्यंत मी असे दृश्य पाहिले नाही. हा साऱ्या जगाचा विचार होता.

परराष्ट्र मंत्री म्हणाले, जेव्हा ऑस्ट्रेलियासारख्या देशाचे पंतप्रधान म्हणतात तेव्हा तुम्ही बॉस आहात. पापुआ न्यू गिनीचे पंतप्रधान म्हणतात की तुम्ही विश्वगुरू आहात. मी तुम्हाला सांगू इच्छितो की आज जग भारताकडे ज्या प्रकारे पाहत आहे, ते पंतप्रधान मोदींच्या नेतृत्वामुळे आहे. आज वेगवेगळ्या बैठकांमध्ये जी चर्चा होत आहे ती भारताच्या परिवर्तनाची आहे. लोकांना पीएम मोदींकडून जाणून घ्यायचे होते की तुम्ही कोरोनाच्या काळात कसे काम केले, डिजिटल इंडिया कसे काम करत आहे, लसीकरण कसे केले गेले? महामारीच्या काळात 80 कोटी लोकांना मोफत रेशन कसे दिले गेले? या दौऱ्यावर जाण्यासाठी मी भाग्यवान होतो.

बायडेन यांनी मागितला ऑटोग्राफ – जयशंकर

याशिवाय जपानमध्ये अमेरिकेच्या राष्ट्राध्यक्षांनी पंतप्रधान मोदींचा ऑटोग्राफ मागितला होता, ही त्यांची वैयक्तिक इच्छा होती. एस. जयशंकर म्हणाले की, बायडेन पंतप्रधान मोदींचा खूप आदर करतात. त्यांनी सांगितले की, माझ्यावर इतके दडपण आहे की इतक्या लोकांना डिनरला यायचे आहे. हा विनोद नाही. पंतप्रधान जेव्हाही अमेरिकेत येतात तेव्हा त्यांचे स्वागत कुणासोबत करायचे, असा दबाव आमच्यावर असतो.

Calling PM Modi boss was not part of Australian PM’s speech… S. Story told by Jaishankar

महत्वाच्या बातम्या 

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात