#BoycottHyundai हॅशटॅग सोशल मीडियावर ट्रेंड करत आहे. प्रकरण काश्मीरशी संबंधित आहे. वास्तविक पाकिस्तान ५ फेब्रुवारीला काश्मिरी एकता दिवस साजरा करतो. हा दिवस स्वतःच्या शैलीत साजरा करत हुंडई कंपनीच्या पाकिस्तान युनिटच्या सोशल मीडिया हँडलवरून एक पोस्ट करण्यात आली. या पोस्टमध्ये लिहिले होते – तुमच्या काश्मिरी बांधवांचे बलिदान लक्षात ठेवा आणि त्यांच्या समर्थनात उभे राहा, कारण ते सतत स्वातंत्र्यासाठी लढत आहेत. BoycottHyundai Trends in IndiaCompany backs Pak from Kashmir, angers Indian users
वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : #BoycottHyundai हॅशटॅग सोशल मीडियावर ट्रेंड करत आहे. प्रकरण काश्मीरशी संबंधित आहे. वास्तविक पाकिस्तान ५ फेब्रुवारीला काश्मिरी एकता दिवस साजरा करतो. हा दिवस स्वतःच्या शैलीत साजरा करत हुंडई कंपनीच्या पाकिस्तान युनिटच्या सोशल मीडिया हँडलवरून एक पोस्ट करण्यात आली. या पोस्टमध्ये लिहिले होते – तुमच्या काश्मिरी बांधवांचे बलिदान लक्षात ठेवा आणि त्यांच्या समर्थनात उभे राहा, कारण ते सतत स्वातंत्र्यासाठी लढत आहेत.
दक्षिण कोरियन कंपनी ह्युंदाईच्या पाकिस्तानी युनिटच्या सोशल मीडिया हँडलवरील या पोस्टमुळे भारतीयांचा संताप वाढला आहे. लवकरच, भारतीय वापरकर्त्यांनी ह्युंदाईला पाकिस्तानमध्ये त्यांची स्थिती दर्शविली, त्यांचे वास्तव दाखवले. वापरकर्ते म्हणाले – ह्युंदाई कंपनी जगातील सर्वात मोठी बाजारपेठ (भारत) समजून घेण्यास विसरली आहे, आता भारतीय त्यांना गुडघे टेकायला भाग पाडतील. यानंतर Hyundai पाकिस्तानची पोस्ट डिलीट झाली, पण त्यांचे स्क्रीन शॉट्स सोशल मीडियावर व्हायरल झाले आहेत.
Hyundai in Pakistan is asking for freedom of Kashmir. Hyundai Pakistan also posted them same on its Facebook page. Link: https://t.co/ZOBDggsdW0 pic.twitter.com/Kmmk2Rc1wu — Anshul Saxena (@AskAnshul) February 6, 2022
Hyundai in Pakistan is asking for freedom of Kashmir.
Hyundai Pakistan also posted them same on its Facebook page. Link: https://t.co/ZOBDggsdW0 pic.twitter.com/Kmmk2Rc1wu
— Anshul Saxena (@AskAnshul) February 6, 2022
एका वापरकर्त्याने लिहिले – 2021 मध्ये Hyundai Motors कारची विक्री भारतात 5 लाख 50 हजार, तर पाकिस्तानात 8 हजार. असे असूनही ह्युंदाईने आपल्या पाकिस्तानी हँडलद्वारे भारताला दुखावले आहे. एकतर ते खूप मूर्ख आहेत किंवा त्यांच्यात व्यावसायिक ज्ञानाचा अभाव आहे. कदाचित, त्यांची पीआर टीम नालायक आहे, ज्याने त्याला ह्युंदाईवर बहिष्कार टाकण्याच्या मार्गावर ठेवले आहे.
Cars Sold by Hyundai Motors in 2021 India – 505,000 Pakistan – 8000 Yet @Hyundai_Global chose to needle India via its Pakistani Handle. Either they are very stupid and lack business sense or they have hired a very incompetent PR team which led to #BoycottHyundai disaster pic.twitter.com/jProIRNqYi — Rishi Bagree (@rishibagree) February 6, 2022
Cars Sold by Hyundai Motors in 2021
India – 505,000 Pakistan – 8000
Yet @Hyundai_Global chose to needle India via its Pakistani Handle. Either they are very stupid and lack business sense or they have hired a very incompetent PR team which led to #BoycottHyundai disaster pic.twitter.com/jProIRNqYi
— Rishi Bagree (@rishibagree) February 6, 2022
PakWheels.com च्या मते, 2020 मध्ये Hyundai Nishat च्या दोन गाड्या पाकिस्तानात होत्या. SUV Hyundai Tucson आणि पिकअप ट्रक Hyundai Porter. त्या वर्षी कंपनीने टक्सनच्या 819 युनिट्स आणि पोर्टरच्या 768 युनिट्सची विक्री केली. त्याच वेळी, 2021 मध्ये एकूण 8141 कार विकल्या गेल्या.
दुसरीकडे काश्मीरमध्ये राहणाऱ्या लोकांनी सोशल मीडियावर पाकिस्तानसोबत जाण्यास नकार दिला आहे. एका यूजरने लिहिले – प्रिय वर्ल्ड, आम्ही काश्मिरी आमच्या देश भारतावर खुश आहोत, पण पाकिस्तान आणि काही पाकिस्तानी कळसुत्री बाहुल्या आमच्या आनंदावर खुश नाहीत.
1990 पासून पाकिस्तानमध्ये 5 फेब्रुवारी रोजी काश्मीर एकता दिवस साजरा केला जातो. याअंतर्गत त्यांना काश्मीरचा मुद्दा सर्वांसमोर मांडायचा आहे. याला ह्युंदाईने पाठिंबा दिला. त्यानंतर झालेल्या गदारोळामुळे त्यांना ही पोस्ट हटवावी लागली.
Official Statement from Hyundai Motor India Ltd.#Hyundai #HyundaiIndia pic.twitter.com/dDsdFXbaOd — Hyundai India (@HyundaiIndia) February 6, 2022
Official Statement from Hyundai Motor India Ltd.#Hyundai #HyundaiIndia pic.twitter.com/dDsdFXbaOd
— Hyundai India (@HyundaiIndia) February 6, 2022
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App