वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : संस्कृत ही सर्व भाषांची जननी असून तिला देशाची अधिकृत भाषा बनवायला हवी, असे भाजपचे ज्येष्ठ नेते आणि राज्यसभा खासदार सुब्रमण्यम स्वामी यांनी बुधवारी सांगितले. Sanskrit should be the official language of the country; BJP leader Subramaniam Swamy’s demand to the central government
उडुपी येथील श्री कृष्ण मठ येथे ‘प्राचीन आणि समृद्ध हिंदू सभ्यता’ या विषयावर व्याख्यान देताना ते म्हणाले,की सरकारने सर्व शाळांमध्ये संस्कृत शिकवण्यास प्रोत्साहन दिले पाहिजे. यामुळे मुलांचा मानसिक विकास होईल. श्रीकृष्ण मठाच्या राजंगना येथे ‘विश्वर्पणम’ कार्यक्रमाचा एक भाग म्हणून आदिमार मठाच्या ‘पर्यया’ कालावधीच्या समाप्तीनिमित्त व्याख्यान आयोजित करण्यात आले होते. ते म्हणाले की, हिंदी, उर्दू, मराठी आणि नेपाळी भाषा देवनागरी लिपी वापरतात. कारण या सर्व भाषा संस्कृतमधून आल्या आहेत. योगाशी संबंधित सर्व साहित्य संस्कृतमध्ये आहे.
स्वामी म्हणाले की, संस्कृत भाषेच्या वाढीमुळे हिंदूंना एकत्र आणण्यास आणि त्यांच्यात एकतेची भावना निर्माण होण्यास मदत होईल. अदमार मठाचे स्वामी ईशपप्रिया तीर्थ कार्यक्रमाच्या अध्यक्षस्थानी होते. ईदानीर मठाचे प्रमुख स्वामी सच्चिदानंद भारती तीर्थ यांचेही भाषण झाले.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App