वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : Sharad Pawar राष्ट्रवादी काँग्रेस (एसपी) प्रमुख शरद पवार यांनी बुधवारी सकाळी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची भेट घेतली. यावेळी सुप्रिया सुळेही त्यांच्यासोबत होत्या. ही भेट संसद भवनात झाली. Sharad Pawar
शरद पवार यांनी मोदींना एक पत्रही सुपूर्द केले. दोन्ही नेत्यांमध्ये काय चर्चा झाली? याचा तपशील अद्याप समोर आलेला नाही. Sharad Pawar
एक दिवसापूर्वी शरद पवार जंतर-मंतरवर सुरू असलेल्या कॉकरोच जनता पार्टी (CJP) च्या आंदोलनात पोहोचले होते. त्यांनी अभिजीत दिपके यांची भेट घेतली होती. Sharad Pawar
पवारांच्या एनडीएत जाण्याच्या चर्चा
शरद पवार यांच्या मोदींसोबतच्या भेटीमुळे राजकीय हालचालींना वेग आला आहे. सीमांकन विधेयकावर भाजपला राष्ट्रवादी काँग्रेस (एसपी) च्या 8 खासदारांचा पाठिंबा हवा आहे. या भेटीला त्या दृष्टिकोनातूनही पाहिले जात आहे. एकूण जागांमध्ये 50 टक्के वाढीची लेखी हमी मिळाल्यास या विधेयकाला सशर्त पाठिंबा देण्याचे संकेत सुप्रिया सुळे यांनी दिले होते.. मात्र, सुप्रिया सुळे यांनी एनडीएमध्ये सामील होण्याचे किंवा कोणत्याही प्रकारच्या विलीनीकरणाचे प्रस्ताव फेटाळले आहेत. अशा परिस्थितीत शरद पवारांच्या पुढील पावलावर सस्पेन्स कायम आहे.
मोदी-पवार यांचे वैयक्तिक संबंध मजबूत
मोदी आणि पवार यांच्यातील संबंध वैयक्तिकरित्या अत्यंत सलोख्याचे आणि आदरपूर्ण आहेत. मात्र, निवडणूक राजकारणाच्या व्यासपीठावर दोघेही एकमेकांवर तीव्र हल्ले करतात.
पंतप्रधान मोदींनी 2015 मध्ये बारामती दौऱ्यादरम्यान सार्वजनिकरित्या शरद पवारांच्या दीर्घ राजकीय अनुभवाची प्रशंसा केली होती. ते म्हणाले होते की पवारांनी राजकारणाच्या सुरुवातीच्या दिवसांत त्यांचा हात धरून चालायला शिकवले होते.
राजकीय मतभेद असूनही मोदी सरकारने 2017 मध्ये शरद पवारांना देशातील दुसऱ्या सर्वोच्च नागरी सन्मान पद्मविभूषणने सन्मानित केले होते.
शरद पवार हे देशातील मोजक्या विरोधी नेत्यांपैकी एक मानले जातात, ज्यांचा पंतप्रधानांशी थेट संपर्क आहे. ते राष्ट्रीय मुद्द्यांवर किंवा महाराष्ट्रातील प्रशासकीय संकटांवर अनेकदा पंतप्रधान मोदींशी वन-टू-वन भेट घेतात.
मोदींनी निवडणुकीत पवारांवर जोरदार हल्ले केले
2014 च्या महाराष्ट्र विधानसभा निवडणुकांदरम्यान मोदींनी शरद पवारांच्या राष्ट्रवादी काँग्रेसला ‘नॅचरली करप्ट पार्टी’ (नैसर्गिकरित्या भ्रष्ट पक्ष) म्हटले होते आणि जनतेला ‘काका-पुतण्या’ (शरद पवार आणि अजित पवार) या जोडीला सत्तेतून खाली खेचण्याचे आवाहन केले होते. 2024 च्या लोकसभा निवडणुकांदरम्यान पंतप्रधान मोदींनी शरद पवारांचे नाव न घेता त्यांच्यावर जोरदार हल्ला चढवला होता आणि त्यांना ‘भटकती आत्मा’ म्हटले होते, जी राजकीय स्थैर्याला हानी पोहोचवते.
शरद पवारही मोदी सरकारच्या धोरणांवर सातत्याने टीका करत आले आहेत. त्यांनी मोदींची तुलना रशियन राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांच्याशी करत देशात भीतीचे वातावरण निर्माण केल्याचा आरोप केला होता. याशिवाय, त्यांनी पंतप्रधान मोदींची तुलना माजी पंतप्रधान जवाहरलाल नेहरू यांच्याशी करण्यावरही आक्षेप घेतला होता.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App