आणीबाणीवर काँग्रेसला कोंडीत पकडले, म्हणाले- संविधानाचा आत्मा चिरडला
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : ओम बिर्ला यांनी सभापती होताच लोकसभेत स्फोटक भाषण केले आहे. आणीबाणी हा इतिहासातील काळा डाग असल्याचे सांगून त्यांनी काँग्रेसवर हल्लाबोल केला. ओम बिर्ला म्हणाले की, आणीबाणीच्या काळात नागरिकांच्या हक्कांचे उल्लंघन झाले. काँग्रेसने संविधानाचा आत्मा चिरडण्याचे काम केले होते. 1975 मध्ये आणीबाणी लागू करण्याच्या निर्णयाचा हे सभागृह तीव्र निषेध करते, असे सभापती म्हणाले. ओम बिर्ला यांची आज म्हणजेच 18 व्या लोकसभेच्या अध्यक्षपदी निवड झाली आहे. ते सलग दुसऱ्यांदा लोकसभेचे अध्यक्ष बनले आहेत.Om Birlas explosive speech in Parliament after becoming Lok Sabha Speaker
लोकसभा अध्यक्ष ओम बिर्ला म्हणाले, ‘हे सभागृह 1975 मध्ये आणीबाणी लागू करण्याच्या निर्णयाचा तीव्र निषेध करते. यासोबतच ज्यांनी आणीबाणीला विरोध केला, संघर्ष केला आणि भारताच्या लोकशाहीच्या रक्षणाची जबाबदारी पार पाडली त्या सर्वांच्या निर्धाराचे आम्ही कौतुक करतो. 25 जून 1975 रोजी लागू करण्यात आलेली आणीबाणी हा देशाच्या इतिहासातील काळा अध्याय म्हणून ओळखला जाईल असेही ते म्हणाले.
आणीबाणी लागू केल्याबद्दल लोकसभा अध्यक्षांनी तत्कालीन पंतप्रधान इंदिरा गांधी यांच्यावर जोरदार हल्ला चढवला. ते म्हणाले की, 25 जून 1975 रोजी तत्कालीन पंतप्रधान इंदिरा गांधी यांनी देशात आणीबाणी लागू करून बाबासाहेब आंबेडकरांनी बनवलेल्या राज्यघटनेवर हल्ला केला. भारत हा लोकशाहीची जननी म्हणून जगभर ओळखला जातो. भारतामध्ये लोकशाही मूल्ये आणि वादविवादांना नेहमीच पाठिंबा दिला जातो. लोकशाही मूल्यांचे नेहमीच संरक्षण केले गेले आहे, त्यांना नेहमीच प्रोत्साहन दिले गेले आहे.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App