गेल्या वर्षीच्या याच कालावधीच्या तुलनेत ही 17.1 टक्के वाढ दर्शवते.
विशेष प्रतिनिधी
नवी दिल्ली : अर्थ मंत्रालयाने एप्रिल महिन्यातील देशाच्या एकूण जीएसटी संकलनाची आकडेवारी जाहीर केली आहे. देशांतर्गत व्यवहार आणि आयातीतील मजबूत वाढीमुळे जीएसटी संकलनात वार्षिक 12.4 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे.GST breaks all records collecting over Rs 2 lakh crore in April
अर्थ मंत्रालयाने एका निवेदनात म्हटले आहे की जीएसटी संकलनाने 2 लाख कोटी रुपयांचा ऐतिहासिक टप्पा ओलांडला आहे. सकल वस्तू आणि सेवा कर (GST) संकलन एप्रिल 2024 मध्ये 2.10 लाख कोटी रुपयांच्या विक्रमी उच्चांकावर पोहोचले. हे वर्ष-दर-वर्ष 12.4 टक्के वाढ दर्शवते.
देशांतर्गत व्यवहारांमध्ये (13.4 टक्के वाढ) आणि आयातीत (8.3टक्के वाढ) जीएसटी संकलनात वाढ झाली. गेल्या वर्षी संकलन 1.78 लाख कोटी रुपयांपेक्षा जास्त होते, तर एप्रिल 2023 मध्ये ते 1.87 लाख कोटी रुपये होते. जीएसटी रिफंडनंतर, एप्रिल 2024 मध्ये निव्वळ जीएसटी महसूल 1.92 लाख कोटी रुपये होता. गेल्या वर्षीच्या याच कालावधीच्या तुलनेत ही 17.1 टक्के वाढ दर्शवते.
एप्रिलमध्ये केंद्रीय जीएसटी संकलन 43,846 कोटी रुपये होते. तर राज्य जीएसटी 53,538 कोटी रुपये होता. पुढील एकात्मिक जीएसटी 99,623 कोटी होता, ज्यामध्ये आयात केलेल्या वस्तूंवर गोळा केलेले 37,826 कोटी समाविष्ट होते. त्याच वेळी, उपकर संकलन 13,260 कोटी रुपये होते, ज्यामध्ये आयात केलेल्या वस्तूंवर जमा झालेल्या 1,008 कोटी रुपयांचा समावेश होता.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App