आता लडाखमध्ये बांधले जाणार केंद्रीय विद्यापीठ, राज्यसभेने आवाजी मतदानाने विधेयकाला दिली मंजुरी 

BJP issues whip to party MP in Rajya Sabha to present in House on August 10 and August 11

संसदेने सोमवारी केंद्रीय विद्यापीठे (सुधारणा) विधेयक, 2021 मंजूर केले. या अंतर्गत केंद्रशासित प्रदेश लडाखमध्ये केंद्रीय विद्यापीठ स्थापन करण्याची तरतूद करण्यात आली आहे. राज्यसभेने काँग्रेस, तृणमूल आणि द्रमुकसह विरोधी पक्षांच्या वॉकआऊट दरम्यान आवाजी मतदानाने विधेयक मंजूर केले. गेल्या आठवड्यात लोकसभेने या विधेयकाला आधीच मंजुरी दिली आहे. Central University to be built in Ladakh, Rajya Sabha approves bill by voice vote


विशेष प्रतिनिधी

नवी दिल्ली : संसदेने सोमवारी केंद्रीय विद्यापीठे (सुधारणा) विधेयक, 2021 मंजूर केले. या अंतर्गत केंद्रशासित प्रदेश लडाखमध्ये केंद्रीय विद्यापीठ स्थापन करण्याची तरतूद करण्यात आली आहे. राज्यसभेने काँग्रेस, तृणमूल आणि द्रमुकसह विरोधी पक्षांच्या वॉकआऊट दरम्यान आवाजी मतदानाने विधेयक मंजूर केले. गेल्या आठवड्यात लोकसभेने या विधेयकाला आधीच मंजुरी दिली आहे.

विधेयकावरील चर्चेला उत्तर देताना शिक्षण मंत्री धर्मेंद्र प्रधान म्हणाले की, लेह आणि लडाख हे पंतप्रधानांचे प्राधान्य क्षेत्र आहेत. दर्जेदार संस्था स्थापन करण्यासाठी आम्ही कटिबद्ध आहोत.  विधेयकाच्या कारणांवर जारी केलेल्या निवेदनात असे म्हटले आहे की, सध्या लडाखमध्ये एकही केंद्रीय विद्यापीठ नाही. त्यामुळे सरकारने नवीन संस्था स्थापन करण्याचा निर्णय घेतला आहे. विद्यार्थ्यांचे उच्च शिक्षणासाठी प्रवेश सुनिश्चित करणे हे त्याचे उद्दिष्ट आहे.

आयुष मंत्री सर्वानंद सोनोवाल यांनी सोमवारी राष्ट्रीय होमिओपॅथी (सुधारणा) विधेयक2021 आणि राष्ट्रीय आयुर्विज्ञान आयोग (सुधारणा) विधेयक 2021 लोकसभेत सादर केले.  नॅशनल कमिशन फॉर होमिओपॅथी (सुधारणा) विधेयक गुणवत्ता आणि परवडणाऱ्या वैद्यकीय शिक्षणासाठी प्रवेश सुधारण्यासाठी राष्ट्रीय होमिओपॅथी कायदा 2020 मध्ये सुधारणा करण्याचा प्रस्ताव आहे.



यावर्षी 11 जून रोजी भारतीय चिकित्सा पद्धतीसाठी राष्ट्रीय आयोगाची स्थापना करण्यात आली आणि भारतीय औषध केंद्रीय परिषद कायदा 1970  त्याच दिवशी रद्द करण्यात आला.

Central University to be built in Ladakh, Rajya Sabha approves bill by voice vote

महत्त्वाच्या बातम्या

Array

LEAVE A COMMENT

To be published, comments must be reviewed by the administrator.*



    दगडी चाल फेम अभिनेत्री पूजा सावंत ने गुपचूप उरकला साखरपुडा. श्रीमंत दगडूशेठ गणपती 2023 ब्रिटनचे पंतप्रधान ऋषी सुनक पत्नी अक्षता मूर्तीसह अक्षरधाम मंदिरात