Mini lockdown : कोरोना विषाणूचे वाढते प्रमाण लक्षात घेता महाराष्ट्र सरकारने रविवारी राज्यात लागू केलेल्या निर्बंधांमध्ये काही बदल केले आहेत. नव्या नियमांनुसार आता ब्युटी पार्लर आणि जिमना ५० टक्के क्षमतेने काम करण्याची परवानगी देण्यात आली आहे. एवढेच नाही तर या सेवांचा लाभ केवळ अशा लोकांनाच दिला जाईल ज्यांचे संपूर्ण लसीकरण झाले आहे. एक दिवस आधी शनिवारीच सरकारने जारी केलेल्या आदेशात असे म्हटले होते की, स्विमिंग पूल, जिम, स्पा, वेलनेस सेंटर्स, ब्युटी सलून बंद राहतील. Mini lockdown Maharashtra govt changes rules, now allows beauty parlor and gym to continue with conditions
वृत्तसंस्था
मुंबई : कोरोना विषाणूचे वाढते प्रमाण लक्षात घेता महाराष्ट्र सरकारने रविवारी राज्यात लागू केलेल्या निर्बंधांमध्ये काही बदल केले आहेत. नव्या नियमांनुसार आता ब्युटी पार्लर आणि जिमना ५० टक्के क्षमतेने काम करण्याची परवानगी देण्यात आली आहे. एवढेच नाही तर या सेवांचा लाभ केवळ अशा लोकांनाच दिला जाईल ज्यांचे संपूर्ण लसीकरण झाले आहे. एक दिवस आधी शनिवारीच सरकारने जारी केलेल्या आदेशात असे म्हटले होते की, स्विमिंग पूल, जिम, स्पा, वेलनेस सेंटर्स, ब्युटी सलून बंद राहतील.
कोविड-19 प्रकरणांच्या संख्येत वाढ होत असताना सरकारने शनिवारी निर्बंध आणखी कडक केले, 10 जानेवारीच्या मध्यरात्रीपासून सकाळी 5 ते रात्री 11 वाजेपर्यंत पाच किंवा अधिक व्यक्तींच्या सार्वजनिक हालचालींवर बंदी घातली. याशिवाय रात्री ११ ते पहाटे ५ वाजेपर्यंत अत्यावश्यक सेवा वगळता सार्वजनिक कोणत्याही हालचालींना परवानगी दिली जाणार नाही, असे सरकारी परिपत्रकात म्हटले आहे.
शनिवारी जारी केलेल्या परिपत्रकात विवाह आणि सामाजिक, धार्मिक, सांस्कृतिक किंवा राजकीय कार्यक्रमांना उपस्थित राहण्याची मर्यादा ५० असेल, असे म्हटले आहे. 20 पेक्षा जास्त लोक अंत्यसंस्कारासाठी उपस्थित राहू शकत नाहीत. हेअर कटिंग सलून ५० टक्के क्षमतेने चालतील. आधीच ठरलेल्या राष्ट्रीय आणि आंतरराष्ट्रीय स्तरावरील स्पर्धा वगळता क्रीडा स्पर्धा पुढे ढकलण्यात येतील. तथापि, असे कार्यक्रम प्रेक्षकांशिवाय आणि खेळाडू आणि अधिकारी यांच्यासाठी बायो-बबलसह आयोजित केले जातील. टूर्नामेंट किंवा कार्यक्रमाच्या प्रत्येक तिसर्या दिवशी खेळाडू आणि अधिकाऱ्यांसाठी आरटी-पीसीआर आणि रॅपिड अँटीजेन चाचणी अनिवार्य असेल, असे परिपत्रकात म्हटले आहे.
परिपत्रकानुसार, मनोरंजन पार्क, प्राणीसंग्रहालय, संग्रहालये, किल्ले आणि इतर तिकीट असलेली ठिकाणे लोकांसाठी बंद राहतील. शॉपिंग मॉल्स आणि मार्केट कॉम्प्लेक्स 50 टक्के क्षमतेने काम करू शकतात आणि सध्याच्या अभ्यागतांच्या संख्येची माहिती सूचना फलकावर प्रदर्शित करावी. ज्या लोकांना अँटी-कोविड-19 लसीचे दोन्ही डोस मिळाले आहेत त्यांनाच मॉल आणि शॉपिंग कॉम्प्लेक्समध्ये प्रवेश दिला जाईल आणि ही आस्थापने रात्री 10 नंतर बंद होतील. रेस्टॉरंट्स आणि भोजनालयेदेखील 50 टक्के क्षमतेने खुली राहतील आणि अभ्यागतांची सध्याची संख्या नोटीस बोर्डवर प्रदर्शित केली जाईल. तेही रात्री १० वाजेपर्यंतच उघडे राहू शकतात.
सिनेमा थिएटर्स आणि ड्रामा हॉलदेखील ५० टक्के क्षमतेने चालतील असे त्यात नमूद करण्यात आले आहे. ज्यांना अँटी-कोविड-19 लसीचे दोन्ही डोस मिळाले आहेत अशा व्यक्तींनाच सार्वजनिक वाहतुकीस परवानगी असेल. स्पर्धा परीक्षा, जेथे हॉल तिकीट जारी केले गेले आहेत, केंद्र सरकारच्या मार्गदर्शक तत्त्वांनुसार आयोजित केले जातील. राज्य आपत्ती व्यवस्थापन प्राधिकरणाची परवानगी मिळाल्यानंतरच भविष्यातील सर्व परीक्षा घेतल्या जातील, असे परिपत्रकात म्हटले आहे.
Mini lockdown Maharashtra govt changes rules, now allows beauty parlor and gym to continue with conditions
महत्त्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App