वृत्तसंस्था
वॉशिंग्टन: रिपब्लिकन पक्षाच्या नेत्या निक्की हेली यांनी नुकतीच अमेरिकेच्या राष्ट्राध्यक्षपदाची उमेदवारी जाहीर केली असून त्यांनी त्यांच्या निवडणूक प्रचाराची तयारी सुरू केली आहे. नुकतेच एका संशोधनात असे समोर आले आहे की, अमेरिकेत त्यांना पसंत करणाऱ्या लोकांची संख्या सतत वाढत आहे आणि त्यांचे अप्रूव्हल रेटिंग अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बायडेन यांच्यापेक्षा जास्त आहे.Biden Continues Military Aid to Pakistan Nikki Haley Says – Will Stop Funding Enemies If President
या वाढत्या लोकप्रियतेच्या पार्श्वभूमीवर हेली यांनी अमेरिकेतील विद्यमान बायडेन सरकारला घेराव घालण्यास सुरुवात केली आहे.
शनिवारी हेली यांनी बायडेन प्रशासनाकडून परदेशात पाठवल्या जाणाऱ्या मदतीवर निशाणा साधला. न्यूयॉर्क पोस्टमधील एका ओपिनियन पीसमध्ये, त्यांनी निदर्शनास आणले की, अमेरिका दरवर्षी 46 अब्ज डॉलर्स कसा खर्च करत आहे, जो चीन, पाकिस्तान आणि इराकसारख्या देशांमध्ये जात आहे. त्या म्हणाल्या की, “मी आमच्या शत्रूंना निधी देणे पूर्णपणे बंद करीन.” बायडेन प्रशासन पाकिस्तानला लष्करी मदत पाठवत आहे आणि अमेरिकन करदात्यांचा पैसा अजूनही काही हास्यास्पद हवामान बदल कार्यक्रमांना निधी या नावाने कम्युनिस्ट चीनकडे जात आहे.
निक्की हेली पुढे म्हणाल्या की, “आम्ही बेलारूसलाही मदत पाठवतो, जो रशियन राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांचा जवळचा मित्र आहे. आम्ही क्युबा या कम्युनिस्ट देशालाही मदत पाठवतो, जिथे सरकार आम्हाला दहशतवादाचे प्रायोजक म्हणून लेबल लावते.” अमेरिकेचा विरोध आणि दहशतवादी संघटना सक्रिय असलेल्या पाकिस्तान आणि इराकमध्ये मदत पाठवली जाते, असेही हेली म्हणाल्या.
अमेरिकेच्या आधीच्या सरकारांवर आणि राष्ट्राध्यक्षांवर जोरदार हल्लाबोल करताना हेली म्हणाल्या की, ही केवळ जो बायडेन यांची गोष्ट नाही. हे दोन्ही पक्षांच्या (डेमोक्रॅट-रिपब्लिकन) नेतृत्वाखाली अनेक दशकांपासून होत आहे. आपले परकीय मदत धोरण भूतकाळात अडकल्याचा आरोपही त्यांनी केला.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App