वृत्तसंस्था
तेल अविव: Israel बुधवारी रात्री इस्रायलने गाझाला मदत साहित्य घेऊन जाणारे १३ जहाज अडवले. ते ४७ जहाजांच्या सुमुद फ्लोटिला ताफ्याचा भाग होते, जे इस्रायली नाकेबंदी तोडून गाझाला मदत पोहोचवण्याचा प्रयत्न करत होते.Israel
या छाप्यांमध्ये ३७ देशांतील १५० हून अधिक कार्यकर्त्यांना ताब्यात घेण्यात आले, ज्यात स्वीडिश पर्यावरण कार्यकर्ती ग्रेटा थनबर्गचा समावेश आहे.Israel
इस्रायलच्या परराष्ट्र मंत्रालयाने सांगितले की सर्व जहाजे सुरक्षितपणे डॉक करण्यात आली आहेत आणि प्रवाशांना इस्रायली बंदरात उतरवण्यात येत आहे. मंत्रालयाने असेही पुष्टी केली की ग्रेटा थनबर्ग आणि तिचे सहकारी सुरक्षित आणि निरोगी आहेत.Israel
Already several vessels of the Hamas-Sumud flotilla have been safely stopped and their passengers are being transferred to an Israeli port. Greta and her friends are safe and healthy. pic.twitter.com/PA1ezier9s — Israel Foreign Ministry (@IsraelMFA) October 1, 2025
Already several vessels of the Hamas-Sumud flotilla have been safely stopped and their passengers are being transferred to an Israeli port. Greta and her friends are safe and healthy. pic.twitter.com/PA1ezier9s
— Israel Foreign Ministry (@IsraelMFA) October 1, 2025
३० जहाज अजूनही गाझाच्या दिशेने जात आहेत
गाझामध्ये मानवतावादी मदत पोहोचवण्यासाठी आणि इस्रायलची नाकेबंदी तोडण्यासाठी ही कारवाई सुरू करण्यात आल्याचे फ्लोटिलाच्या प्रवक्त्यांनी सांगितले.
प्रवक्ते सैफ अबुखाशेक म्हणाले की, आतापर्यंत १३ जहाजे अडवण्यात आली आहेत, परंतु सुमारे ३० जहाजे अजूनही समुद्रात आहेत आणि गाझाकडे जात आहेत.
त्यांनी सांगितले की, रात्री ८:३० वाजता (गाझा वेळेनुसार), इस्रायली सैन्याने काही जहाजे अडवली आणि ताब्यात घेतली. त्यानंतर, अनेक जहाजांशी संपर्क तुटला.
तुर्कीने या कृत्याचे वर्णन दहशतवाद म्हणून केले
तुर्कीने ही कृती दहशतवादाशी संबंधित आणि आंतरराष्ट्रीय कायद्याचे गंभीर उल्लंघन असल्याचे वर्णन केले. दक्षिण आफ्रिकेने संयम बाळगण्याचे आणि जहाजावरील निःशस्त्र कर्मचाऱ्यांच्या सुरक्षेचे आवाहन केले.
ग्रीस आणि इटलीने इस्रायलला फ्लोटिलामधील लोकांच्या सुरक्षिततेची खात्री करण्याचे आवाहन केले.
इटलीच्या पंतप्रधान जॉर्जियो मेलोनी यांनी गाझा शांतता चर्चेला हानी पोहोचवू शकते असे सांगून फ्लोटिलाला प्रवास थांबवण्याचे आवाहन केले.
स्पेनचे पंतप्रधान पेड्रो सांचेझ म्हणाले की, या कार्यकर्त्यांचा इस्रायलला कोणताही धोका नाही आणि इस्रायल त्यांना धोका देणार नाही अशी आशा त्यांनी व्यक्त केली.
इस्रायलने दुसऱ्यांदा ग्रेटाला ताब्यात घेतले
गाझा येथे पोहोचण्याचा प्रयत्न केल्याबद्दल इस्रायलने ग्रेटा थनबर्गला ताब्यात घेण्याची ही दुसरी वेळ आहे. यापूर्वी तिने या वर्षी जूनमध्ये मॅडेलिन नावाच्या जहाजातून ११ जणांसह गाझा येथे जाण्याचा प्रयत्न केला होता.
इस्रायलने त्यांचे विमान ताब्यात घेतले आणि विमानातील सर्व १२ जणांना ताब्यात घेतले. त्यानंतर ग्रेटा आणि तिच्या साथीदारांना विमानात परत पाठवण्यात आले.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App