वृत्तसंस्था
प्रयागराज : Yogi government प्रयागराजमध्ये लवकरच सुमारे १२ कोटी रुपये खर्चून एक साहित्यिक तीर्थक्षेत्र बांधले जाणार आहे. योगी सरकारने यासाठी मान्यता दिली आहे. हा प्रकल्प प्रयागराज महानगरपालिकेने प्रस्तावित केला होता. शहराच्या साहित्यिक आणि सांस्कृतिक वारशाचे प्रदर्शन करण्यासाठी हा प्रकल्प तयार करण्यात आला आहे. साहित्य तीर्थ क्षेत्र (साहित्य उद्यान) बांधण्याची जबाबदारी सी अँड डी कडे सोपवण्यात आली आहे. यासाठी सरकारकडून डीपीआर मागवण्यात आला आहे.Yogi government
महाकुंभ नगरातील त्रिवेणी संकुलात झालेल्या महानगरपालिका सभागृहाच्या बैठकीत महापौर उमेश चंद्र गणेश केसरवानी यांनी साहित्य उद्यानाबाबत एक दिवस आधी सोमवारी घोषणा केली होती. ते म्हणाले की, प्रयागराजच्या साहित्यिक आणि सांस्कृतिक वारशाचे प्रदर्शन करण्यासाठी हा प्रकल्प तयार करण्यात आला आहे.
सांस्कृतिक महत्त्वाच्या ठिकाणांना चिन्हांकित केले जाईल या उद्यानात, साहित्यिक आणि सांस्कृतिक महत्त्वाच्या ठिकाणांना चिन्हांकित केले जाईल आणि त्यांचे जतन केले जाईल. याशिवाय, शहराच्या साहित्यिक आणि सांस्कृतिक वारशाबद्दल लोकांना जागरूक करण्यासाठी साहित्यिक आणि सांस्कृतिक कार्यक्रमांचे आयोजन केले जाईल.
या योजनेला परवानगी मिळाल्याबद्दल महापौर उमेश चंद्र गणेश केसरवानी यांनी सरकारचे आभार मानले आहेत. महापौर म्हणाले – हा प्रकल्प प्रयागराजसाठी एक महत्त्वाचे पाऊल आहे आणि त्यामुळे शहराचा साहित्यिक आणि सांस्कृतिक वारसा प्रदर्शित होण्यास मदत होईल. याशिवाय, या प्रकल्पामुळे शहरातील पर्यटन उद्योगालाही चालना मिळेल. शहराचा साहित्यिक आणि सांस्कृतिक वारसा पाहण्यासाठी लोक आकर्षित होतील.
नगर पंचायत शंकरगड आणि कोरांवमध्ये विकासकामे केली जातील शंकरगड नगरपंचायतीत १.९५ कोटी खर्चून विवाह हॉल बांधला जाईल आणि ७ लाख खर्चून सीसी रस्ता आणि गटार बांधण्याचे काम केले जाईल. त्याच वेळी, कोरांव नगर पंचायतीत २.११ कोटी रुपये खर्चून एक विवाह हॉल बांधला जाईल आणि सुमारे २ कोटी रुपये खर्चून एक डिजिटल ग्रंथालय बांधले जाईल.
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App