वृत्तसंस्था
नवी दिल्ली : मानहानीच्या खटल्यात राहुल गांधी यांना शिक्षा सुनावणारे न्यायाधीश हरीश वर्मा यांच्या बढतीला आव्हान देणाऱ्या याचिकेवर आज सुनावणी होणार आहे. सुरत न्यायालयाचे न्यायाधीश हरीश वर्मा यांच्यासह 68 न्यायाधीशांच्या पदोन्नतीला आव्हान देण्यात आले आहे. वास्तविक, या न्यायाधीशांना 65% कोट्याच्या नियमानुसार पदोन्नती देण्यात आली आहे, ज्याला वरिष्ठ दिवाणी न्यायाधीश संवर्गातील दोन अधिकाऱ्यांनी आव्हान दिले आहे. सुप्रीम कोर्टाचे न्यायमूर्ती एमआर शाह या खटल्याची सुनावणी करणार आहेत. Hearing in Supreme Court today against promotion of 68 judges, petitioner said – including the judge who sentenced Rahul
याचिकाकर्त्यांनी दावा केला आहे की, असे अनेक न्यायाधीश आहेत ज्यांनी बढतीसाठी परीक्षेत जास्त गुण मिळवले आहेत. तरीही त्यांची निवड झालेली नाही. तर त्यांच्यापेक्षा कमी गुण मिळविणाऱ्यांना बढती देण्यात आली.
10 मार्च रोजी प्रसिद्ध झालेल्या पदोन्नती यादीत सर्व न्यायाधीश प्रशिक्षण घेत आहेत. पदोन्नती मिळालेल्या न्यायाधीशांची नव्या जागेवर नियुक्ती करण्यात आली आहे. हे सर्वजण सध्या गुजरात न्यायिक अकादमीत प्रशिक्षण घेत आहेत. दरम्यान, वरिष्ठ दिवाणी न्यायाधीश संवर्गातील न्यायिक अधिकारी रवी कुमार मेहता आणि सचिन मेहता यांनी त्यांच्या बढतीला आव्हान दिले होते. याचिकेत त्यांनी गुजरात उच्च न्यायालयाने 10 मार्च रोजी जारी केलेली पदोन्नती यादी रद्द करण्याची मागणी केली आहे. याशिवाय गुजरात सरकारने जारी केलेल्या नियुक्त्या रद्द करण्याची मागणी करण्यात आली आहे.
सुरत कोर्टाचे जज हरीश वर्मा यांनी सुनावली राहुल गांधींना शिक्षा
सुरत न्यायालयाचे न्यायाधीश हरीश वर्मा यांनी 23 मार्च रोजी राहुल गांधींना 2 वर्षांची शिक्षा सुनावली. तथापि, त्यांना 27 मिनिटांनी जामीनही मिळाला. दुसऱ्याच दिवशी राहुल गांधींचे संसदेचे सदस्यत्व रद्द करण्यात आले. केरळमधील वायनाड येथून ते लोकसभेचे सदस्य होते. 2019 मध्ये त्यांनी कर्नाटक विधानसभेत मोदी आडनावाबाबत विधान केले होते. म्हटले होते की, सर्व चोरांचे आडनाव मोदी का असते? यानंतर गुजरातचे भाजप आमदार पूर्णेश मोदी यांनी राहुल यांच्याविरुद्ध मानहानीचा खटला दाखल केला होता.
महत्वाच्या बातम्या
To be published, comments must be reviewed by the administrator.*
Our website uses cookies to improve your experience. Learn more
Download App